กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
จากกรณีน้ำป่าพัดถล่มที่ฝนได้ตกหนักติดต่อหลายชั่วโมงจนทำให้เมื่อเวลา 02.00 น. วันนี้ 9 กันยายน  เกิดเหตุน้ำป่าและดินโคลนถล่มทับบ้านเรือนราษฎรในหมู่บ้านห้วยเดื่อ ตำบลน้ำไผ่ อำเภอน้ำปาด จังหวัดอุตรดิตถ์  ทำให้มีผู้เสียชีวิต 3 ราย สูญหาย 7 รายบ้านเรือนราษฎรหมู่ที่ 2, 3, 4, 5 ตำบลน้ำไผ่  ได้รับความเสียหาย 60 หลังคาเรือนเสียหายทั้งหลัง ส่วน 40 หลังคาเรือนที่เหลือเสียหายบางส่วน โดยชาวบ้านซึ่งถูกน้ำป่าพัดถล่ม บางส่วนไปพักอาศัยอยู่ตามบ้านญาติ ส่วนอีกหลายครอบครัว รวมทั้งเด็กและผู้สูงอายุ ไปพักอาศัยชั่วคราวในอาคารเรียนโรงเรียนบ้านห้วยเดื่อ
  ผมอยู่ในพื้นที่เมื่อคืนไปนอนอยู่หน่วยปฐมพยาบาล  เห็นแต่ละคนเศร้าเสียใจไปตามๆกัน ขอเป็นกำลังใจช่วยทุกคนให้ผ่านพ้นเหตุการณ์นี้อีกหนึ่งแรงใจครับ
2011-9-12 09:08
soulmate64.multiply.com

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-9-12 09:20 โดย soulmate

2011-9-12 09:10

อาจจะมีใครที่เคยสับสน และบางคนคงดิ้นรนไขว่คว้า
อาจเคยท้อเสียใจ หวังไว้ไม่ได้มา
จนแม้เคยคิดจะหนีหน้าผู้คน

ด้วยวงแขนและเพียงมือสอง โอบประคองหัวใจเจ็บช้ำ
เส้นทางนั้นมืดมน ขาดฝนอันชื่นฉ่ำ
หม่นมัวด้วยความมืดดำสิ้นหวัง

หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คน ที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสน ด้วยความรักที่มอบแก่กัน

ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน

ร่วมเสียใจกับผู้ประสพภัยทุกท่านนะครับ

และเป็นให้กำลังใจกับเจ้าหน้าที่ที่ปฎิบัติงานทุกท่านครับ

ใช่แถวๆ ทางไปภูสอยดาวใช่มั้ยครับ เพราะเห็นได้ยินข่าวว่าเส้นทางนั้น ทางขาดตั้งแต่วันที่ผมไปแล้ว
chaiyaritta

สายเดียวกันครับ แต่ที่มันขาดคือแยกเข้าไปทางน้ำตกครองตรอนอะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เมื่อไหร่ประเทศจะพ้นทุกข์เสียที เห็นแล้วอนาถ เมื่อปีที่แล้วบ้านผมที่หาดใหญ่ก็โดนน้ำท่วมไป 1 ชั้น ปีนี้จะโดนอีกไหม
http://facebook.com/NopperNPFoto

จัดไปแล้ว ตามกำลัง  ขอให้กลับมายิ้มได้กันอีกครั้ง
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับผู้ประสบภัยพิบัติครับ
ฝ้าหลังฝนย่อมสดใสกว่า ขอเป็นกำลังใจให้กลับมาต่อสู้อีกครั้งครับ
ไม่เก่งคอมเม้น ขอเป็นผู้ชมไปก่อน
http://kdayone.multiply.com/

พังงาน้ำท่วมค่ะ T___T

ขอส่งทุกกำลังใจให้พี่น้องชาวไทยนะคะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด