กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-8-6 21:52 โดย nerohero

ขอบคุณพี่ จ่าโจ ครับ
รอดูชุดต่อไปนะครับ ธีมจะพยายามไม่ให้โดด

ขอบคุณพี่ nopper9 ครับ
ผมควรจะเลือก เก่งไว เก่งช้า รึ เก่งยากดี (มัชฌิมาปฏิปทา ดีมั้ย โดนติน้อยดี (อ่ะล้อเล่นคร้าบ)

ขอบคุณพี่ KDay1 ครับ
คราวหน้าไว้เป็นหนมปังทาเนยพอ จะได้ไม่จัดจ้านแสบลิ้นผู้ชม เหอๆ

ขอบคุณพี่ naihoi ครับ
บอร์ดไม่น่าจะเงียบหรอกครับ อาจไปถึงขั้นหนวกหูครับ จะชวนเพื่อนๆมาบ้านนี้เยอะๆครับ (อาจมีเกรียนปนมา อย่าว่ากันนะครับ)

ขอบคุณพี่ sumphano ครับ
ไม่รู้ว่านี้คือคอมเม้นท์รับน้องรึเปล่า (รู้นะกั๊กๆ กันอยู่ หึหึ กลัวผมหายเลยดิ)
อันนี้เหมารวมไปถึงพี่ๆ ทุกคนด้วย!!!

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

และขอบคุณ พี่แม่มดและพี่’พล ครับ
โดนเรื่อง USM ไปหนึ่งดอก ผมควรทำไงครับ
ผมทำตามกระทู้พี่’พล แล้วนะครับ
Resize ครั้งละ 500
Amount 200 Radius 0.2 Threshold 0 (ต่อครั้ง)

ตามเป๊ะๆ แต่ก็นะ ตามที่พี่เห็นๆกัน

บอกหน่อยได้มั้ยครับ มันขึ้นอยู่กับ เงื่อนไขอะไรเพิ่มเติมอีกหรือไม่
ความระเอียดภาพรึเปล่า
ภาพไม่ชัดมาก่อนรึเปล่า
รายละเอียดภาพเยอะรึเปล่้า่ รึยังไง อ่ะครับ

ศึกษาเอง ต่างเว็ป ต่างหนังสือ ก็ปรับค่าแตกต่างกันอ่ะครับ

คราวหน้าจะพัฒนาครับ
(มากน้อย เท่าเดิม ยังไง อะไร ไม่มันใจนะครับ แต่จะพัฒนาครับ)

ค่่าที่ให้เป็นไกด์ครับ  บางภาพ แสง สี ต่างกันไป ถ้าเห็นว่ามันเริ่มขึ้นขอบแล้ว

อาจจะไม่ย่อทีละ 500 px อาจจะทีละ 1000  ก็ได้ครับ  หรือไม่ก็ ลด radius 0.1
ใส่ครั้งนึงก็ดูภาพไปด้วยทุกครั้งครับ  ถ้าเห็นเริ่มขึ้นแล้วก็ลดลงตามสมควรครับ

และอีกอย่างค่าที่ให้ ไม่ควรใช้กับภาพที่ครอป size มาแล้วด้วยครับ  ^^

ยินดีต้อนรับคร้าบ nerohero

เรียนรู้ต่อไปครับ ยัง มีปฐม มัธยม etc
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวกันหน่อยเร้ววววว

v
v
v

http://www.fotobug.net/forum/thread-360-1-1.html

♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด