กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
layla

.

.
.

เพลงนี้อีริคแต่งให้กับ แพตตี้ บอยด์ แฮริสัน เมียของ จอร์จแฮริสันแห่ง Beatles

เขาหลงรักแพตตี้อย่างหัวทิ่มบ่อ แม้กระทั่งจอร์จก็รู้ดี
ความรู้สึกทั้งหมดพัฒนาอยู่นาน พร้อมๆกับวิธีจีบแบบเพี้ยนสุดกู่ของอีริค

จนในที่สุดในงานปาร์ตี้แห่งนึง อีริคเดินไปบอกจอร์จตรงๆว่า

" เพื่อน...กูรักเมียมึงว่ะ มึงจะว่าไง "

แทนที่จะชกปากแตก จอร์จดันตอบแบบคนติสต์แตกว่า

" แล้วแต่พวกมึงดิ ... กูก็ไม่ว่าไง "

หลังเหตุการณ์อันน่าประหลาดสุดกู่ผ่านไป 1ปีกว่าๆ จอร์จคุยกับอีริคว่า

" เฮ้ย...กูคงต้องหย่ากับเธอซะแล้ว "

อีริคตอบทันควัน

" งั้นกูขอรีบแต่งกับเธอละกันนะ "

แล้วอีริคกับแพตตี้ก็ได้แต่งงานกัน โดยที่จอร์จก็มางานแต่งด้วย (ทำไปได้....)

แม้ว่าสุดท้ายคู่นี้จะหย่ากันในที่สุด แต่ตำนานความรักประหลาดของทั้งสามคนก็เป็นที่เล่าขานมาอีกยาวนาน

---จากหนังสือ starpic ครับ  ไม่รู้ว่าเจ๊งไปหรือยัง
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เพลงนี้ ติดอันดับหนึ่ง บิลบอร์ด ยาวนานนนนน มากครับ
สมัยก่อนผมฟังไม่เป็น ผมก็ว่าเฉยๆ...

หลังๆ ผมว่ามันเพราะขึ้น...แต่ก็ยังรักแฟนคนเดิมครับ ^^
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-23 13:41 โดย sumphano

...อืม  อ่านไปอ่านมา

เพื่อไม่ให้ แพตตี้ ถูกเข้าใจผิดจากผู้อ่าน  ผมเลยเขียนต่อ

หลังจาก ประโยค  เพื่อน กูรักเมียมึงว่ะ ออกจากปากอีริคนั้น

จอร์จตั้งสติ บอกแพทตี้ว่า คุณจะไปกับเขาก็ได้นะ
แพทตี้ยังตอบว่า ไม่หรอก ฉันจะกลับบ้านกับคุณ
( ทั้งสามคน ไปอยู่ที่ อพาร์ทเม้นต์อีริค และ อีริคเล่นกีตาร์เพลงนี้ / บางข้อมูลบอกว่า ในปาร์ตี้)

กว่าจะหย่า ก็เพราะแพทตี้ ทนนิสัยสุดโต่ง ของ จอร์จไม่ได้จริงๆ
การนับถือลัทธิแปลกๆก็ดี ห้อยประคำก็ดี  
สุดท้าย ก้พังเพราะ จอร์จเล่นไปมีความสัมพันธ์กับมอรีน ภรรยาของริงโก้

แพทตี้เขียนเรื่องนี้เป็นหนังสือขายดีทีเดียว
หนังสือของเธอทำรายได้มหาศาลทีเดียวครับ

อันนี้เขียนได้ดีกว่าผมมากครับ
http://www.the-beatles-history.com/pattie-boyd.html

เคยแต่ถามเพื่อนว่า ... "ตกลงเลิกกันแล้วใช่ป่ะ งั้นตูจีบต่อนะ"

เพื่อนก็พยักหน้าหงึก ๆ ไอ้เราก็เป็นคนพูดจริงทำจริง ...

เรื่องมันก็นานมาแล้ว ...
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เคยได้ยินแต่

รักเพื่อน เสียเมีย
รักเมีย เสียเพื่อน
รักเมียเพื่อน เสียทั้งเพื่อน เสียทั้งเมีย

แต่กับเคสท์นี้ ต้องบอกว่า สวดยวดไปเลยลวกเพี่ย

..
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด