กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-6-27 13:49 โดย naihoi
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-6-25 20:25 โดย แม่มดราตรี

{:6_179 ...
แม่มดราตรี โพสต์เมื่อ 2011-6-25 20:20

ขอบคุณแม่มดคราบบ.......

คอกาแฟอย่างเรา...เห็นแล้วอดไม่ได้ คลาสสิคจริงๆ ...
cefiro โพสต์เมื่อ 2011-6-25 21:52

ขอบคุณ พี่ cefiro คราบบบ...

ใช้ประโยชน์จากแสงได้ดีมาก ๆ ... ภาพโคลสอัพโดนใจทุกภาพ ...
จ่าโจ โพสต์เมื่อ 2011-6-25 23:05

ขอบคุณจ่าโจคราบ.....

อ้าว พึ่งได้เข้ามาอีกรอบเลยเม้นท์ช้าเลย  ไม่ได้ลอกก ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-6-26 20:52

ขอบคุณพ่อหมีครับ.....

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-6-27 13:45 โดย naihoi

และขอขอบคุณเจ้ และสมาชิกครอบครัว ร้านกาแฟโกวบู๊ทุกท่าน ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ถ่ายภาพและต้อนรับช่างภาพสมัครเล่นคนนี้เป็นอย่างดี

สวัสดีครับ

ผมลืมบอกเรื่องสำคัญมากครับ

โดยส่วนตัว  ผมชอบกระทู้นี้มากๆ  อาจจะ + คะแนนส่วนตัวเพิ่มไป
คือ เป็นการถ่ายในร้านกาแฟ ที่แคบๆเท่านั้นครับ สถานที่ไม่ได้กว้างขวางแต่อย่างใด
เจ้าของกระทู้ ต้องพยายามหามุมสุดๆล่ะครับ งานนี้  

เล่นเอาผม พับโปรเจค ร้านขายยาแผนโบราณ และร้านทอง เก็บไปเลยทีเดียว
จริงๆครับไม่ได้อวยเน้อ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-6-28 10:28 โดย KDay1

ถาพ + คำบรรยาย ทำให้รู้สึกว่า ไปเที่ยวมาด้วยเลยครับ

ปล. ขอถามหน่อยว่าเวลาพี่ไปขอเขาถ่ายมีวิธีการอย่างไรบ้างอะครับ
ไม่เก่งคอมเม้น ขอเป็นผู้ชมไปก่อน
http://kdayone.multiply.com/

ขอบคุณพ่อหมี และ ไก่ มากครับ

พ่อหมีอย่างพึ่งพับโปรเจ็คร้านยาโบราณเด้อ......รอชมอยู่นะ

ส่วนที่ ไก่ถามว่า "ขอถามหน่อยว่าเวลาพี่ไปขอเขาถ่ายมีวิธีการอย่างไรบ้างอะครับ"  

งานชุดนี้ผลพวงมาจากเดินเที่ยวที่ตลาดอำเภอท่าเรือ แล้วแวะไปชิมกาแฟโบราณโกวบู๊ที่แม่น้องขิมเขาแนะนำ

งั้นจุดที่เริ่มต้นคือ......คุณรู้จัก.......ความคุ้นเคยก็จะเร็วขึ้นประกอบกับสนทนาทักทาย

ก่อนเราจะถ่ายภาพก็ต้องขออนุญาตก่อน ในที่นี้ให้แม่น้องขิมขอให้ ชึ่งจะคุ้นเคยกันดี ส่วนอื่นๆที่เราอยากถ่ายเราก็ต้องขอเพิ่ม

เช่น ช่วงที่เจ้กำลังชงกาแฟก็ต้องบอกแก่หน่อยว่าขอถ่ายหน่อยนะครับ จะที่สังเกตุอีกหนึ่งคือ ทางร้านก็เคยมีรายการดังๆ

มาถ่ายทำอยุ่บ่อยๆ ก็เลยไม่ได้ห่วงห้าม อะไร   สุดท้ายก็ไม่ควรลืมขอบคุณทางร้านด้วยครับ

ต่างจากงานเป็ด หนองแชง ไม่มีคนที่รู้จักเลย อาศัยขอถ่ายภาพดื้อนี้ละ

ใช้ ไป ลา มา ไหว้ นี้ละครับ ได้ผลนะครับ

2011-6-28 12:35

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบครับ

ด้วยเหตุผลว่า  เป็นการถ่ายในที่แคบๆ ที่ต้องหามุม /ประกอบกับการมองหาแสงที่น่าสนใจ
เนื้อหาดี  มีข้อต้องปรับปรุงเล็กน้อย ในเรื่ององค์ประกอบยังมีขาดเกินบ้าง
แต่ข้อดีมีมากกว่าข้อด้อยเยอะมากจริงๆ

ขอต้อนรับสู่ GH

ผมเชื่อว่า กระทู้นี้จะบอกตัวตน และ มาตรฐาน GH ของบ้านแมลงเป็นอย่างดีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด