กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/20 น้องขิม

สำหรับน้องขิมแล้ว ชิลๆ

2011-6-7 13:56

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17/20 ขอบคุณค่ะ

เมื่อฝึกเสร็จก็ต้องเคารพคุณครู

2011-6-7 13:58

18/20 อบอุ่น

ได้เห็นภาพเด็กวิ่งหาคุณครูหลังการฝึก ชั่งน่าอบอุ่นเหลือเกิน

2011-6-7 14:00

19/20 เหนื่อยค่ะ

เทควันโดจิ๋วรายนี้บอกว่าเหนื่อย.....แต่สนุกนะค่ะ

2011-6-7 14:01

20/20 ให้น้ำ

หลังการฝึกต้องให้น้ำนักกีฬาหน่อยครับ ดูๆไปผมก็สนุกไปกับเด็กด้วยครับ น่าจะส่งสมายด์มาฝึกมั่ง ไม่ถึงกับต้องฝีมือเก่ง
หรอกครับ แค่อยากให้เด็กๆได้มาเล่นกัน ออกกำลังกายกัน พร้อมฝึกวินัยไปในตัว
ลาเพียงเท่านี้ครับ ชุดนี้.......เทควันโด...ชิลๆ

2011-6-7 14:02

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

so good ครับ    จับจังหวะได้ดีหลายจังหวะ
มีบ้างทียังไม่ลงตัว แต่มันก็เป็นธรรมดา ของการทำกระทู้ ที่มีภาพ 20 ภาพในการถ่ายรอบเดียว take เดียว    ผมเองก็แทบไม่เคยเห็น ใครไม่"หลุด"เลยนะ  

ใบที่ 16  ไหนๆก้ไม่ชัดแล้ว  ลอง crop ให้ ดวงตาน้องอยู่ที่จุดตัด 9 ช่องซ้ายบน
ผมมั่นใจว่า ส่วนอื่นแหว่งได้นิดหน่อย แต่ได้ความ impact สูงกว่า

ใบที่ 17  เป็นตัวอย่างที่ดีของภาพหลวม  พื้นที่ด้านล่างเหลือเยอะไป  ก้ำๆกึ่งๆ
...เหมือนจะพอดี  แต่ก้ไม่พอดี
ผมเองก็มีปัญหานี้ตลอดเลยแนะนำไม่ได้นะครับ    

หากจะแนะนำ ชุดนี้ แนะนำเพียง 2 เรื่อง คือ การตัดใจ ให้เด็ดขาด
เช่น  8-9-10  ลองเลือก ออก 2 ใบ  ครับ  

19-20 เลือก 1 ใบ  อารมณ์ภาพ  การจัดองค์ประกอบ และ  มุมเดียวกัน
หรือ อีก 1 เทคนิคคืออย่าโพสติดกันครับ  ผมใช้มุขนี้บ่อย

เรื่องที่สอง คือ  นายฮ้อย ไม่เข้าไปขอให้เขาโพสท่าครับ ด้วยความเกรงใจก้ดี
คราวหน้าลองขอดูครับ  

สำหรับผม  ภาพถ่ายในชุดนี้  ทำหน้าที่ของมันได้ดีครับ   

..................................................

easy-go-lucky    เป็นหลักที่ผมยึดเสมอ
วางองค์ประกอบง่ายๆ  พื้นฐานไปก่อน แน่นแล้วค่อย ลองๆ advance ดู
หลังๆ ผมก้มาแนวนี้เลย  ฮ่าๆๆๆๆ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เล่าเรื่องได้เยี่ยมเลยครับ ถ้าจะให้ผมวิจารณ์คงไม่เป็น
อะรู้แค่ภาพสวยครับ ชอบได้บรรยากาศดี
soulmate64.multiply.com

อยากเรียนเทควันโด้มาก .. ปู่เป็นนักมวย เลยได้เรียนแค่มวยไทย   
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด