กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เค้าบอกกันว่าคนที่ชอบเขียนไดอารี่ หรือ คนที่ชอบแต่งหนังสือมักจะเป็นคนที่มีจินตนาการสูงครับ บางครั้งความสุขของคนเรามันเป็นนามธรรม เอามาให้คนอื่นดูได้เห็นได้ยาก  แต่แม่มดบรรยายเรื่องนามธรรม ออกมาเป็นรูปธรรมได้เก่งนะครับ น่านับถือจริงๆ
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

FLY ME TO THE MOON

2012-10-17 06:38

Fly me to the moon
And let me play among the stars
Let me see what spring is like
On Jupiter and Mars

In other words hold my hand
In other words darling kiss me

Fill my life with song
And let me sing forevermore
You are all I hope for
All I worship and adore

In other words please be true
In other words I love you

** ไม่มีไรค่ะ ช่วงนี้ฟุ้งซ่าน ลองโน่นลองนี่ไปเรื่อย..ขอบคุณที่ยังเข้ามาอ่าน มาเม้นท์กันอยู่เรื่อย ๆ นะคะ **
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตอบกลับ 62# แม่มดราตรี

ชีวิตมีสุขบ้างเศร้าบ้าง สู้ๆครับ

เพลงนี้ผมชอบมากครับ   เนื้อเพลงสุข  แต่ทำนองเหงา มากกกกกกกก

ผมชอบสำนวนแปล ของ คุณ จิรนันท์ นะเพลงนี้
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 63# puripatk

ขอบคุณค๊าบสำหรับกำลังใจ แฮ่ แต่ที่แม่มดบอกว่าฟุ้งซ่านนั้นเกิดจากการร้อนวิชาค่ะ ..

ทดลองโน่นนี่ไปเรื่อย มั่วบ้างเละบ้างอย่างที่เห็น

ตอนนี้หันมาสนุกกับงานรีทัชอยู่ค่ะ ^^

ส่วนอารมณ์และจิตใจ กลับมาอยู่ในสภาพปกติแล้ะค่ะ แค่หายไปจากโลกไซเบอร์เพื่อหัดวาดภาพด้วย illustrator อยู่ค๊าบ

ถ้าฝีมือได้เรื่องได้ราวเมื่อไหร่ จะมาโพสต์ให้ BUG ได้ชมค๊าบ ><
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เพลงนี้ผมชอบมากครับ   เนื้อเพลงสุข  แต่ทำนองเหงา มากก ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2012-10-17 10:24

โอ้ววว.. สมเป็น My idol นึกแล้วว่าพี่หมีต้องรู้จักเพลงนี้  ป.ล. ยังไม่เห็นคำแปลของคุณจิรนันท์ เลยค่ะ

Fly me to the Moon
---------------------
Frank Sinatra

Let me play among the stars

Let me see what spring is like
On a-Jupiter and Mars

In other words, hold my hand
In other words, baby, kiss me
Fill my heart with song
And let me sing for ever more
You are all I long for
All I worship and adore
In other words, please be true
In other words, I love you

ดวงจันทร์
อยู่บนนั้น งามจับตา จะหาไหน
อยากขอเธอ ยอมฉันด้วยด้วย ช่วยตามใจ
พาฉันไป แปลงเล่น เป็นหมู่ดาว

ดารา
ดุจแววตา ระยับระยิบ พริบกลางหาว
อยากจะแตะ และนั่งพัก ลงสักคราว
ว่าสัมผัส ของดวงดาว คล้ายสิ่งใด

ที่รัก
แปลกใจนัก ฉันคง ยังสงสัย
เธอจับมือ หรือจุมพิต ฉันครั้งใด
ความรู้สึก คล้ายคล้ายอยู่ บนดวงจันทร์

ท่วงทำนอง
ที่สอดคล้อง ร้องเป็นเพลง ของเธอฉัน
บทกวี ที่จารึก ไว้ด้วยกัน
คงใส่มัน ไว้เพื่อ เป็นเนื้อเพลง

รู้ไหม
ว่าดวงใจ ฉันยอมให้ เธอข่มเหง
และเฝ้ารอ ต่อเธอ ไม่กลัวเกรง
เพราะเธอเอง คือทุกฝัน ที่ฉันรอ

ความจริง
ทุกทุกสิ่ง เธอเข้าใจ บ้างไหมหนอ
ทุกทุกคำ ที่ฉันพร่ำ พะเน้าพะนอ
แค่อยากขอ บอกแก้วตา ว่า รักเธอ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

โดยคุณ จีรนันท์ ครับ

Fly me to the Moon
---------------------
Frank Sinatra

Let me play among th ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2012-10-17 12:04

ถ้อยภาษาละเมียดละไม ..สมเป็นกวีซีไรท์จริง ๆ ... ขอบคุณพ่อหมีมากงับ

--[ The IDOL ]--

แม่มดชอบถ่ายภาพหลายแนว จึงมีไอด้อลเยอะมากกกก อย่างที่เคยบอกกัน

คุณจิบ มาเรีย ณ ไกลบ้าน คือหนึ่งในนั้น
เป็นผู้หญิงที่ แม่มดราตรี อยากเป็นมากที่สุด ได้เดินทาง ถ่ายภาพ เขียนบล็อก
.
.
จำได้ครั้งแรกที่คุยกัน แม่มดเข้าไปถามเทคนิคการถ่ายดอกไม้
แอบชื่นชมผลงานอยู่เงียบ ๆ ไม่ค่อยกล้าคุย (เขินนนนน)
แอบ Save ภาพสวย ๆ เก็บไว้สร้างแรงบันดาลใจให้ตัวเอง โดยเฉพาะภาพดอกไม้
.
พอมารู้ว่าคุณมาเรีย ณ ไกลบ้าน มีบทสัมภาษณ์ถึง "แม่มดราตรี"
ก็อดแปลกใจ ระคนปลื้มใจ อยู่ไม่น้อย

อ้าว ต่างฝ่ายต่างแอบปลื้มกันซะงั้น นี่ถ้าเป็นหนังก็กุ๊กกิ๊ก Happy Ending สินะ ฮาาา

ขอบคุณนะคะ ปลื้มมากค่ะ

จาก On Camera ฉบับล่าสุดค่ะ

2014-5-30 11:18

2014-5-30 11:18

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่นำมาแบ่งปันกันครับ

กลับไปยังรายบอร์ด