กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-4-10 07:59 โดย แม่มดราตรี

ทำไมหนังถึงต้องมีเพลงประกอบ?

เพลงประกอบคล้ายภาพจิกซอว์ที่มาเติมเต็มส่วนที่ขาดหาย
บรรยายแทนเสียงความคิดของตัวละครนั้น ๆ

ชีวิตจริงก็เหมือนกัน..
บางเพลงเหมือนถูกเขียนขึ้นมาเพื่อเรา
เหมือนได้พูดแทนอะไรบางอย่างในหัวใจเรา

คนเรามักมีเพลงแห่งความทรงจำคนละเพลง 2 เพลง

ทุกครั้งที่บทเพลงแห่งความทรงจำนั้นดังขึ้น
เราก็เหมือนได้ขึ้นไทม์แมชชีน พาเราย้อนไปยัง ณ ห้วงเวลาแห่งความหลัง

มาแบ่งปันประสบการณ์นั้นกันดีกว่าค่ะ.......
บทเพลงของคุณ ความทรงจำของคุณ ?
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กระทู้แนะนำ :

http://www.fotobug.net/forum/vie ... &extra=page%3D1 >> 【❤...ก่อน~❤ 】ป๊อด,พราย และผู้ชายผมยาวนัยน์ตาเหงา

http://www.fotobug.net/forum/vie ... &extra=page%3D4 >> 【---✿ แด่..ความทรงจำสีกาแฟ ✿---】
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-4-10 08:00 โดย แม่มดราตรี

ใครอยากจะแชร์ประสบการณ์ โฟสต์ต่อในกระทู้นี้ได้เลยจ๊ะ ^^

ผมมาบอกว่า แม่มด "บรรลุ" แล้ว  

บ้านแมลงมีคนน้อย
คนคนหนึ่ง  ที่ผลิตงาน โดยไม่สนใจแล้วว่า จะมีคนอ่านหรือเปล่า มากน้อยแค่ไหน
....แม้จะอยากให้มี
แต่ไม่มี ฉันก็ทำอยู่ดี

พยายามดิ้นรนเข้าสู่มืออาชีพเลยครับ
เปลี่ยนตัวหนังสือดิจิตอล ให้มีกลิ่นน้ำหมึก

ผมมั่นใจเสมอมาครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

น่ารักมากกกกครับ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-4-11 10:26 โดย แม่มดราตรี

เพลงนี้ยังไม่มีภาพความหลังร่วมกับใครค่ะ เพลงนี้ใช้ฟังคนเดียว คิดคนเดียว
คิดว่า วันนึง หรือ อาจหลายๆวัน
สถานที่นึง  หรือ หลายๆสถานที่
วันนั้น...ถ้ายกกล้องขึ้นถ่าย แล้วยังคิดถึงใครสักคนอยู่...
คงได้เปิดกระทู้สนอง need ตัวเอง และ จะใช้เพลงนี้ประกอบ
แด่ความทรงจำที่สวยงาม.... ^^

2011-4-11 09:26

แก้ไขยูทูปค่ะ // แม่มดราตรี

เพลงนี้ค่ะ กุมภาพันธ์
เหตุผลเพียงเพราะ หนูใบชอบภาพยนตร์เรื่องนี้ค่ะ
ยังจำได้ไหม... อะไรคือเหตุผลให้เราเริ่มถ่ายภาพ

ชอบเพลงเดียวกันเลยครับบบ ^^
http://choouan.multiply.com

^
^
หมายถึงใครอ่ะคะ?

ข้าวโพด ..เหงา ๆ >> http://www.fotobug.net/forum/vie ... &extra=page%3D1

ยี้ฮ่าห์  ฮิ้วววว~~~*

ช่วงนี้อารมณ์นี้..สุด ๆ

สบาย ~ สบาย

แม้วันใดที่ใจเธอเปลี่ยน
ไม่เห็นจะแปลกเมื่อรู้จากปากว่าคิดจะจากฉันไป
ก็คงเข้าใจว่าเธอต้องไป
ก็คงเสียใจและคงเสียดาย
...แต่ก็ยังสบาย
ส บ า ย   ส บ า ย ~*

จั๊กกรู๊วววว

เพิ่งเดินสวนกัน ทักทายกันเมื่อวาน วันรุ่งขึ้นต้องไปงานศพ
เฮ้อ...ความไม่เที่ยงหนอ

Picture 186.jpg
2011-6-8 03:48

This ain't a song for the brokenhearted
นี่ ไม่ใช่เพลงสำหรับคนอกหัก

No silent prayer for the faith departed
ไม่มีเสียงภาวนาสำหรับคนที่สูญสิ้นศรัทธาไป

And I ain't gonna be just a face in the crowd
และฉันไม่จะเป็นแค่คนๆนึงในฝูงชน

You're gonna hear my voice when I shout it out loud
คุณต้องได้ยินเสียงของฉันเมื่อฉันตะโกนออกไปดังๆ

It's my life
นี่ชีวิตของฉัน
It's now or never
ถ้าไม่ตอนนี้ ก็ไม่ต้องเลย
It's now or never
ฉันไม่ได้มีชีวิตเป็นนิรันดร์
I just wanna live while I'm alive
ฉันแค่อยากจะใช้ชีวิตขณะที่ฉันยังไม่ตาย

My heart is like an open highway
หัวใจของฉันเหมือนเส้นทางที่เปิดโล่ง

Like Frankie said, "I did it my way"
อย่างที่แฟรงกี้พูดว่า "ฉันกำหนดหนทางของฉันเอง"

I just wanna live while I'm alive
ฉันแค่อยากจะใช้ชีวิตขณะที่ฉันยังไม่ตาย

'Cause it's my life
เพราะนี่คือชีวิตฉัน

It's my life
นี่ชีวิตของฉัน

And it's now or never
และถ้าไม่ตอนนี้ ก็ไม่ต้องเลย

I ain't gonna live forever
ฉันไม่ได้มีชีวิตเป็นนิรันดร์

ฉันแค่อยากจะใช้ชีวิตขณะที่ฉันยัง ไม่ตาย

(It's my life)

เพลงนี้ เพลงโปรด
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 13# sumphano

เมื่อก่อนแค่ฟังผ่าน ๆ   ..พอมาฟังอีกครั้ง เพลงนี้ให้แรงบันดาลใจดีจัง อื้ม ฟังแล้วโคตรฮึด!
มันเกิดจากตอนนั่งสมาธิ... จู่ ๆ เพลงนี้ก็กระหึ่มอยู่ในหัว  I just wanna live while I'm alive.It's my life.
โอ้ บรรลุเลยเรา!!!!

.
.
.
.
.

ไม่ใช่ Sound of heaven อะไรหรอก เสียงริงโทนเณร น่ะ ^^"

หน้ากลัว
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

กลับไปยังรายบอร์ด