กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขออนุญาตใช้พื้นที่ทำเรื่องไร้สาระหน่อยนะคะ ..อิอิ

แฟนเก่าแม่มดค่ะ เลิกกันแล้ว เพราะไม่อยากชอบผู้ชายคนเดียวกันกะเพื่อน (<<หมวดออฟ)

2011-3-28 14:14

อนันดา แมทธิว แอฟเวอร์ริ่งแฮม (เกิด 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2525)

ส่วนอันนี้แฟนใหม่ ^^
ซันนี่ สุวรรณเมธานนท์ (เกิด 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2524)

แล้วทั้งคู่ก็ต้องมาแสดงหนังร่วมกัน ..กรี๊ดดดด จะพลาดได้ไงคะ ดูโรงแน่นอน ซื้อแผ่นเก็บอีกต่างหาก  

เรื่องย่อ อนันดา และซันนี่จะเล่นเป็นพี่น้องกัน โดยอนันดาจะรับบทเป็นพี่ชายที่ไม่รับผิดชอบครอบครัว
ทำให้น้องชายต้องมาดูแลแทน หนังจะเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับการค้นหาคุณค่าของคน
สถานที่จะมีบทบาทสำคัญในการสะ้ท้อนความรู้สึกภายในจิตใจ หนังจึงไปถ่ายทำที่ทิเบต

โปรดสังเกตุ : อนันดา อ่อนกว่าซันนี่ แต่ต้องมาเล่นเป็นพี่ 55+
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ความประทับใจ
อนันดา : ปลื้มตอนที่เล่นเรื่อง ชัตเตอร์กดติดวิญญาณ หลังจากนั้นก็ตามงานตลอดเกือบทุกเรื่อง สมัยเค้าหน้าใส ๆ นี่ไม่มองเลยนะ
หลงรักน้ำเสียง วิธีการพูด และแววตาคู่นั้น.. อนันดาเป็นดาราที่ส่งอารมณ์ผ่านแววตาได้ดีมาก

ซันนี่ : ปลื้มตอนเล่นเพื่อนสนิท ชอบตอนเป็นโจศักดิ์ ชาญนารี (ใน เนื้อคู่ประตูถัดไป  )
และตกหลุมรักเลยตอนที่ออกรายการเจาะใจ (ติดเกาะร้างกะ แจ็ค แฟนฉัน) มา กรี๊ดอีกทีตอนทำรายการ CLASSROOM
ความเป็นธรรมชาติ ติสท์นิด ๆ ติดดิน ไม่ Fake ตลกเฮฮา แต่ไม่มากไปจนขั้นไร้สาระ .. สถานการณ์คับขันยังใจเย็น EQ สูงมาก ๆ

รูปร่างหน้าตา
หน้าตา : อนันดาเฉือนซันนี่ไปหลายขุม แม่มดชอบสไตล์ เข้ม ๆ เซอร์ ๆ .. (จริง ๆ ก็เซอร์ทั้งคู่ แต่ซันนี่ผิดที่ขาวไปนิด )
[มีความลับจะบอก แฟนเก่าแม่มดคนนึงหน้าตาคล้ายอนันดามาก ๆ ....เลยทำให้ชอบอนันดาไปด้วย]
รูปร่าง: ให้ซันนี่นำ เพราะแขนขายาว สูงโปร่ง  ดูเก้งก้างเหมือนลิงดี ..เอ๊ะ ตกลงนี่ชมป้ะเนี่ย?

ความสามารถพิเศษ
อนันดา : ชอบถ่ายรูปด้วยเพราะได้รับอิทธิพลจากพ่อที่เป็นนักข่าว  ... อ้ออนันดา ใช้ Canon นะจ้ะ (เหมือน A-NANDA เลยนิ)
ซันนี่ : แม้ไม่ชอบถ่ายรูปแต่เล่นดนตรีได้ เคยมีวง (เล่นตามร้าน) ..แต่ร้องเพลงไม่เพราะนะ

อนันดา: เล่นหนังเท่ห์ดี แต่ตอนขี่มอเตอร์ไซค์ไม่ค่อยจะเท่ห์อ่ะ
ซันนี่ : เพราะแขนขาที่ยาวเก้งก้าง เวลาขี่มอเตอร์ไซค์เลยดูน่ารักแบบแปลก ๆ (เอ๊ะ...ตกลงชม..จริง ๆ นะเนี่ยนะ)

อนันดา :ไม่ตลก แต่โรแมนติก
ซันนี่ : ไม่โรแมนติก แต่ตลก

อนันดา : ลูกครึ่ง ลาว-ออสเตรเลีย
ซันนี่ : ลูกครี่ง ฝรั่งเศส -ไทย

อนันดา : เล่นหนังดีมาก โดยเฉพาะซีนอารมณ์ และ เลิฟซีน
ซันนี่ : เล่นหนังแข็งมาก โดยเฉพาะเลิฟซีน -*- (สรุปหมอนี่มีไรดีมั่งนะ)

อนันดา : รัศมีดาราเปล่งประกาย
ซันนี่ : ติดดินมาก สามัญสุด ๆ ธรรมชาติสุด ๆ (นี่ล่ะมั้งข้อดี)

สรุปเลยละกัน..อนันดามีความเป็นดาราสูงปรี๊ด
ส่วนซันนี่ ชอบตัวตนจริง ๆ ของเค้ามากกว่าบทบาทที่เค้าแสดง เลยเข้าเส้นชัยชนะไปแบบเฉียดฉิว...

ความไร้สาระทั้งหลายก็จบเพียงเท่านี้ สวัสดี!!
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ป.ล. ทั้งคู่เกิดเดือนเดียวกันดั๊วะ ท่าจะถูกโฉลกกะคนราศีนี้ อิอิ

เพิ่งรู้ว่าสองคนนี้เกิดเดือนเดียวกัน ^^

วงดนตรี..สุด Seed

2011-3-29 13:44

(ไม่มีอะไร เห็นไร้สาระมาตั้งแต่แรก เลยไร้สาระต่อ 55+)

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด