กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เฮ้ยยย พี่อาตทำได้ไงอะ
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-3-3 00:42

ตัดครึ่งซ้าย...ย้ายมาซ้อนทับด้านขวา
ยึดเสันขอบน้ำเป็นหลัก...
เอายางลบหัวกลางๆไม่ต้องใหญ่มาก...ลบๆๆ ให้กลมกลืนใน "โฟโต้เฉาะ"

คำเตือน :  ควรใช้ในกรณีศึกษาหรือแก้ปัญหาเฉพาะหน้า(สิ่วหน้าขวาน) นะโพด

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไม่รู้ว่ามาช้าไปป่าว ภาพนี้ถ่ายด้วยเลนส์ไวด์ ในความเห็นของผมแล้ว

1. อยู่ไกล subject เกินไปครับ และ Action ของ subject ยังไม่น่าสนใจ
2. ถ้าใช้ wide น่าจะเดินเข้าไปอีกหน่อย (หรือเดินเข้าไปไม่ได้ไม่รู้แหะ) ใช้ tele เหมาะกว่า
3. foreground เป็นเส้นนำสายตา ไปที่ subject จริง แต่ foreground ไม่สวยเท่าไรนะ ผมว่ามันเลยไม่น่าสนใจ
4. ท้องฟ้า ถ้าขาดรายละเอียดจริง ควรทำ HDR หรือไม่ก็ ใช้ filter lightroom เลยครับ
แึค่นี้แหละ
http://choouan.multiply.com

ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด