กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พี่อาร์ต  โฮโม ไม่มี มีแต่โอโม่ ขาวสว่างกระส่างใส จ๊า

หนูต้องปรับปรุงเรื่องการถ่าย ยังไงบ้างคะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

พี่อาร์ต  โฮโม ไม่มี มีแต่โอโม่ ขาวสว่างกระส่างใส จ๊า ...
viridian โพสต์เมื่อ 2011-2-5 14:37

ขอดูของฟางอีกสัก 2-3 ชุดนะครับ ยังมองไม่เห็น.....มันมืด (แต่สนุกดี)  ฮิฮิ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-2-5 18:30 โดย แม่มดราตรี

ภาพ..เป็นภาพที่ดูจะส่วนตัว

คือถ่ายในหมู่เพื่อนฝูง หนุกหนาน ๆ

จึงทำให้ค่อนข้างเม้นท์ยาก เพราะผู้ชมไม่มีอารมณ์ร่วมตามไปด้วย

ส่วนแนวทางและอารมณ์ สนุก ชัดเจน เป็นตัวของตัวเองดี

ใบที่ 7 เป็นอะไรที่สวยและลงตัวสุดแล้ว

...

รักกันจริงก็ต้องเรียนรู้กันให้เยอะ ๆ.... เริ่มตั้งแต่พื้นฐานเลยนะ

การจัดองค์ประกอบ , การวัดแสง ฯลฯ

สู้ต่อไปจ๊ะฟาง Fisherman's friend
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ขอบคุณค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ตอนนี้เลี้ยงแต่ปลาที่บ่อภาควิชา เง้ออออออ
ไม่มีวิชาไปฝึกถ่ายเลย

น้องฟางครับ น้องโชคดีนะที่เริ่มจับกล้องสมัยเรียน พี่ยังเสียดายนะว่าตอนเรียนเวลาว่างเยอะมาก
หมดคอร์สแต่ละวันก็มาเล่นบอลรูหนูกัน ถ้าไม่สนใจเข้าชมรมถ่ายภาพกะเขาหรอก มาตอนนี้ทำงาน
ก็ไม่มีเวลาแล้ว อีกอย่างนะที่บอกว่าชุดใหญ่นะก็ไม่ได้หมายถึงยิ่งใหญ่อะไรนะ หมายถึงมีเรื่องราว
มีคอนเซป ลำดับภาพเป็นเรื่องราว  ที่บ่อปลาก็ลองนึกเรื่องที่จะนำเสนอแล้วถ่ายมาให้ชมก็ได้ครับ
ที่ทำงานพี่พี่ก็ยังอยากจะสะพายกล้องเลย แต่เป็นที่สงวนเลยอด

จะรอชม....จ้า

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ค๊าาาาาาาาาาาาาา ที่บ่อปลา ก็ว่าจะเก็บเหมือนกัน
มีเวลา หลังทำโปรเจคคงได้ลงให้พี่ๆ ติชมคะ

ถ้าเน้นสนุก แปลก ก็ถือว่าถ่ายได้เข้ากับ theme ดี
ยังบอกอะไรไม่ได้หรอกครับ  
ที่สำคัญถ้าพื้นฐานดี ถ่ายอะไร แนวไหนก็สวยครับ  อย่งลืมตรงนี้ครับ
แต่ชอบใบที่ 7 ครับ

ไหนอ่ะ มาเล เข้ามาดู มาเล เนี่ย เหอะๆๆๆ...

ฟาง ถ้าอยากได้คำแนะนำแบบ จริงๆ เชิญคัดภาพ และตั้งคำถาม ส่งไปห้องวิเคราห์เลย อิอิ
ช่วงนี้สมาชิกดุ ลับมีดรอ กันเต็มเลย อิอิ  
...

อย่ากลัวไปเนาะ  ขู่ไปงั้นล่ะ  ประมาณว่าบางที  ให้คำแนะนำกันเต็มๆ มันค่อนข้างยากและเยอะน่ะครับ
สำหรับหลายๆภาพ  ภาพเดียว(ทีละภาพ) จะได้ประโยชน์มากกว่าจริงๆ

ภาพไม่เข้ากะชื่อ กระทู้ จบ
    ๏๛ Photo Memory ๏๛
۞http://hao2499.multiply.com /۞

ภาพถ่ายปาตี้ธรรมดา ไม่มีอะไรเลย  Slow Sync Flash หมุนกล้องไปมา
ค่อนข้างส่วนตัว เอาให้เพื่อนๆดูน่าจะชอบกว่า

อีกอย่่างไม่ต้องไปถึงมาเล นะ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ไหนอ่ะ มาเล เข้ามาดู มาเล เนี่ย เหอะๆๆๆ...

ฟาง ถ้าอยา ...
เพลินตา โพสต์เมื่อ 2011-2-6 22:08

ตามนั้น..
เริ่มต้นที่ห้องวิเคราะห์จะได้ประโยชน์กว่า
ไม่ได้ดุ แต่หวังดีอยากให้พัฒนา จึงชี้ให้เห็นข้อบกพร่องและวิธีแก้ปัญหา

ถ้ามัวแต่โอ๋ ..ก็ไม่ต้องโตกันพอดี?
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

คะพี่ ไม่ได้หายนะ ไปเข้าค่ายมาค๊า

กลับไปยังรายบอร์ด