กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมมีอะไรจะเซอรไพร้ส พี่อ๊าตนะ อิอิ
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-1-22 12:31

อ๊ะ.. เพิ่งเห็น คุณหมีมีอะไรจะเซอร์ไพร้สผมนะ  

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หลักฐานที่บอกว่า ลับแลถ่ายยาก มีเห็นๆครับ....
มุมมันมีเท่านั้น โยกตัวเบี่ยงตัวอย่างไรก้เท่านั้น

ลุงก็ยังคนเดียวกัน

2011-1-22 12:58
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ไหนจะประตูก็อันเดียวกัน
เคยรู้สึกคาใจตำหนิตัวเองว่างัดเมืองไม่ออก  แต่ตอนนี้สบายใจว่า
ไปอีกที ก้คงทำไม่ได้ดีกว่ากระทู้นี้ของพี่อ๊าต...... หรือมันจะสุดแค่นี้เอง  

2011-1-22 13:05
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ลุงใบที่ 26  แกถึงหันหน้าหนีกล้องไงครับ เอิ๊กส์

เซอร์ไพรส์จริงๆ !! ลุงแกท่าทางจะรำคาญ 55555

แต่มันติดอยู่ในใจเหมือนกันนา...?
เอางี้มั้ยคุณหมี ?... คราวหน้าผมกลับบ้าน (ผมจะหนีออกจากบ้าน!) ไปตามหา "เมืองลับแล" มาฝากชาวบั๊กแถวนี้ให้ได้ !!
ว่าแต่มีใครสนใจไปตามหา "เมืองลับแล" ด้วยกันบ้างครับ !!?

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อ๊ากกกกกกก.....ปล่อยของกันอีกแล้วฮะพี่อ๊าต
ชุดนี้ทำให้ผมคิดถึงภูเก็ตที่พี่อ๊าตเคยทำมาเลย....โทนสีแบบนี้ หนูชอบจัง แต่ทำไม่เป็น
แต่ถ้าเทียบระหว่าง ภูเก็ต กับลับแล ...แอบชอบภูเก็ตมากกว่าครับ
อันเนื่องมาจาก...ลับแลเคยไปมาแล้ว แต่ไม่เคยไปถ่าย ก็เลยเห็นสภาพแถวๆนั้นแล้ว
แต่ภูเก็ตไม่เคยไป..พอเห็นภาพแล้ว รู้สึกตื่นตาตื่นใจมากกว่าครับ

โทนสี กรอบ Text มันเข้ากันดีมากๆเลยครับ...ทำให้ชุดนี้ดูลงตัวดีมา่กๆ
ผมคนอุตรดิตถ์แท๊ๆ ยังไม่รู้ข้อมูลของลับแล รู้แค่คร่าวๆ มารู้ชัดเจนได้จากพี่อ๊าตนี่แหละครับ

ชุดนี้ดูรวมๆ เน้นบรรยากาศ อย่างที่ลัแล เป็นตัวของลับแลเองดีครับ
ไม่เน้นเจาะจง หรืออาจจะพูดง่ายๆคือ  ชิวๆ สบายๆ สำหรับชุดนี้
โดยรวมดูสบาย......ชอบครับ...

มีความสุขกับการถ่ายภาพครับพี่อ๊าต
ไ ม่ ถู ก ห ลั ก ก า ร แ ต่ ถู ก ใ จ เ ร าบ้ า ง . . . จ ะ เ ป็ น ไ ร ไ ป . . .

อ้าว กระทู้ลับแล หาแทบไม่เจอ ผมเคยไปลับแลตอนที่น้ำป่าถล่ม แล้วขับรถขึ้นไปดูความเสียหายของเมืองลับแล แต่พอมาดูกระทู้พี่อ๊าตอีกที ดูมันไม่เปลี่ยนแปลงเลยนะ ถึงจะเสียหายก็ยังเหมือนเดิม
  มันมีอะไรหรือ พี่อ๊าตกะพ่อหมี จึงถ่ายเมืองลับแล ได้ตรงกันขนาดนั้น ลุงแก่ไม่ไปไหนหรือ หรือว่าลับแล
มีถ่ายเฉพาะลุงคนนี้ (ฮิๆ)
  พี่อ๊าต ! ถ้าไปลับแลอย่าลืมชวนนายฮ้อยนะครับ (ชวนนะครับ ไปได้ไปไม่ได้อีกทีหนึ่ง...ฮาๆ)

กลับไปยังรายบอร์ด