กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แต่มองเห็นวิวเขตพระนคร ชุมชนเทเวศร์ - บางขุนพรหม ซึ่งส่วนใหญ่ยังเป็นบ้านไม้ และเห็นสะพานพระราม 9 หรือ "สะพานแขวน" อยู่ไกลๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมคิดว่า...ที่เค้าอยากให้ขึ้นมาชมคงจะเป็น "แปลงผักลอยฟ้า" ที่ขนดินขึ้นมาปลูกกันบนดาดฟ้าของโรงแรมนี้แหละครับ

ซึ่งเขาจะนำผักปลอดสารพิษเหล่านี้...ไปปรุงและบริการเป็นอาหารเช้าให้กับแขกที่มาพัก ฟรี ! นั่นเอง !!
เป็นอาหารแบบ "ออแกนิค" มีไข่แต่ไม่มีเนื้อสัตว์และใช้วัสดุธรรมชาติทุกอย่าง จะหาอาหารเช้าประเภทไส้กรอก แฮมคงไม่เจอแน่

อาหารเช้าแบบนี้สาวๆ ที่รักสวยรักงามคงจะชอบ แต่ถ้าใครกินไม่อิ่ม...?

ขอแนะนำ "ข้าวมันไก่" แสนอร่อยหน้าปากซอยโรงแรมฯนะครับ (แต่เอาภาพมาลงไม่ได้เด๋วผิดจรรยาบรรณ ก๊ากกก !!)

ไปเช็คเอาท์ก่อนเน่อ...ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งที่แวะเข้ามาดู มาทักทายกันขอบคุณพื้นที่เล็กๆ (แต่อบอุ่น) ของชาวบั๊กด้วยนะครับ

ว่างๆลองแวะเข้าไปชมเวบไซค์ของ "พระนคร-นอนเล่น" ดูนะครับ น่าสนใจดี

http://www.phranakorn-nornlen.com

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อีกนิดครับ...เจ้าของโรงแรมนี้ คือ คุณโรส วริศรา มหากายี (อดีตดารา-พิธีกรช่อง 3)

ลองเข้าไปอ่านแนวคิดและความเป็นมาของเจ้าของโรงแรมลิงก์นี้ดูนะครับ...

จะเชื่อมั้ยล่ะ ?  ว่าก่อนที่จะมาเป็น พระนคร-นอนเล่น โรงแรมยอดนิยมที่มีคนเข้าพักติดอันดับ 1 ใน 10 ของกรุงเทพมหานครตลอดปี

ที่นี้เคยเป็น "โรงแรมม่านรูด" มาก่อน !!?

http://www.biymagazine.com/thread-76-1-1.html

แต่มองเห็นวิวเขตพระนคร ชุมชนเทเวศร์ - บางขุนพรหม ซึ่ ...
ARTMAN โพสต์เมื่อ 2011-1-16 14:01

เอ๊ะ นั่นสะพานพระราม 8 ไม่ใช่หรือคะ?
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ภาพสวย ได้ประโยชน์ ปักหมุด ฉึก ฉึก

(ทีแรกลังเลว่าจะเป็นห้องรีวิว หรือห้องนี้ดี ตามใจพี่อาร์ตเลยละกันค่ะ )
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

เอ๊ะ นั่นสะพานพระราม 8 ไม่ใช่หรือคะ? ...
แม่มดราตรี โพสต์เมื่อ 2011-1-17 12:19

ชะ..ชะ ใช่แล้ว   สะพานพระราม 8 จริงๆด้วย !! มองไปทางซ้ายจะเห็นหลวงพ่อโต วัดอินทรวิหาร (วัดบางขุนพรหม)

ขอบคุณมากๆเลยครับ แม่มดฯ

สวยง่ะ  สนุก feel ดี ชอบเลยคับ เด๋วมาอีกรอบครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

น่ากิน กินแล้วนอน ตื่นนอนออกมาถ่ายภาพ
โอ้ยยยยย..มี ฟาร์มสุข  อย่างนี้ต้องลองบ้างละนะพี่อาร์ท
ไ ม่ ถู ก ห ลั ก ก า ร แ ต่ ถู ก ใ จ เ ร าบ้ า ง . . . จ ะ เ ป็ น ไ ร ไ ป . . .

ถึงอยู่ในโฟโต้ไดอารี ผมก้มานั่งดูองค์ประกอบทีละใบ
บอกรอบที่ 2 ว่า ระหว่างองค์ประกอบโดยรวมดี  พี่อ๊าตยอมมี สิ่งรบกวนสายตาเล็กน้อย
ซึ่งผมคิดว่าถูกต้องมากๆครับ  เพราะบางทีมันเลือกไม่ได้จริงๆ  ในขณะที่ผมชอบครอปออก ทำให้ภาพรวมเสียบ่อยครั้ง

ต่อไปจะใจแข็ง ฮึบๆๆ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

อย่าซีเรียสไปเลยครับคุณหมี .... ภาพของผมอาจจะไม่ใช่ตัวอย่างที่ถูกต้องซะทีเดียว
เพราะไอ้ที่อะไรๆมันขาดไปหรือเกินมาในภาพ... ผมเองก็เพิ่งเห็นตอนหลังเหมือนกัน
บางภาพก็เพิ่งมาสังเกตุเห็นตอนอ่านเม้นท์คุณหมีนี่แหละ ก๊ากกก !!
เอาเป็นว่า...ภาพบางภาพก็สมควร Crop หรือรีทัชส่วนเกินออกบ้าง เช่น เศษขยะ สายไฟ กิ่งไม้ เล็กๆน้อยๆ (ถ้ามีเวลา)
อย่างที่คุณหมีคิดไม่ผิดหรอกครับ... หรือถ้าไม่แน่ใจก็เก็บ original ไว้สักชุดให้อุ่นใจก็ดีครับ

น่ากิน กินแล้วนอน ตื่นนอนออกมาถ่ายภาพ
โอ้ยยยยย..มี ฟ ...
Tumza1986 โพสต์เมื่อ 2011-1-19 02:36

อ๊าววว.. เพิ่งเห็น ตั้มซ่า แวะมาแอ่ว พระนคร-นอนเล่น ชุดนี้ของพี่ด้วย...
ใช่แล้วว...ที่นี่พี่อยู่ได้ทั้งวันครับ กิน-นอน-ถ่าย (รูป) .... กรณีที่ว่านี้หมายความว่ามาพักคนเดียวนะครับ ฮิฮิ

อยากกกกกกกไปปปปปป
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

กลับไปยังรายบอร์ด