กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มีข่าวดัง...จะมีฝนดาวตก 13-14 ธค.ตอนหกทุ่ม 120 ดวงต่อชม...โหย ตามถ่ายมาหลายรอบไม่เคยได้...ตั้งท่าซะดิบดี  ชงเรื่องเข้า ครม. ......ไม่ต้องเดาก็รุ้ว่ากระทู้ต้องตกแหงมๆ
วาดฝันว่าจะขอไปอุทยานแห่งชาติสักที่....เลือกต้นไม้แห้งๆเป็นโฟร์กราวน์...ดาวหมุนเป็นวงๆ มีดาวตกวิ่งผ่าน จู๊ดดดดดดด.....สุดท้ายโดนเคอร์ฟิวส์ห้ามออกนอกเคหสถานยาววิกาล แป่วววว
เลยต้องงัดไม้ตาย....ระเบียงหลังบ้าน ก็ได้วะโอววว...ช่างห่างไกลความฝันยิ่งนัก

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตั้งขาตั้งที่ระเบียง งัด D 90มาประกบขาตั้ง ติดสายลั่น ตั้ง B ยิงโช๊ะ.....แป๋วISOยังตั้ง1000 อยู่เลย 555

ตั้งกล้องตั้งแต่ก่อนหกทุ่ม...รูปละเกือบครึ่งชั่วโมง น่าจะได้ซักลูก วิ่งผ่านมามั่ง....ถ่ายเสร็จ Preview ดู....ไม่เห็นมีซักดวงแฮะ  เวรกรรม

สุดท้ายต้องย้ายมุม....หวังว่าจะได้สักดวง...ตั้ง B มาชั่วโมงครึ่งแล้ว....มันก็ยังไม่ติดอยู่ดีแฮะ

ต้องขออภัยชาว BUG ด้วยที่หาดาวตกมาดูไม่ได้....อย่างที่คุยกะพ่อหมี พวกเราชอบถ่ายรูป แต่หาโอกาสยากจริงๆ......พบกันใหม่ครับ....เห็นช่วงนี้ยุ่งกันจังบอร์ดเงียบ ก็เลยแวะมาทักครับ[5jkpi^xc9jskFvdk

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

พี่ครับ   นับถือมากครับ     
อ่านลุ้นมานานครับ  ...คล้ายๆบอกใบ้ว่ารูปถัดไปจะมีดาว  
แต่จนจบก็ไม่มีดาว

ผมว่าต้องดูว่าเขาให้เล็งทางไหนอ่ะครับ จริงๆแล้ว
น่าจะไปลับแลกันก็ดี   ขึ้นเขาน่าจะมีให้เห็นครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

อ่านถึงตอนที่บอกว่า ...
"โดนเคอร์ฟิวส์ห้ามออกนอกเคหสถานยาววิกาล แป่วววว เลยต้องงัดไม้ตาย....ระเบียงหลังบ้าน ก็ได้วะโอววว...ช่างห่างไกลความฝันยิ่งนัก"

ผมนั่งยิ้มในโชคชะตา (เดียวกันเลย)... .... แต่ยังดีกว่าผมครับที่ยังมีภาพมาฝากกัน 5555

ผมว่าแสงจากตึกมันสว่างไปหน่อยมั้ยครับ ?... เลยรบกวนการเห็น "ฝนดาวตก"ของเรา (และกล้อง)
หรือจริงๆมันมืด... แต่การตั้ง B แล้วดัน iso สูงๆมันเลยเห็นตัวอาคารสว่างจ้าอย่างนี้ ?

คืนไรฝน   ฝนดาวตก

พี่ครับ   นับถือมากครับ     
อ่านลุ้นมานานครับ  ...ค ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2010-12-15 13:04

ถ้าอยู่อุตรดิตถ์ช่วงนั้น คงได้ลุยกันแน่ๆนะครับ
ถ่ายฝนดาวตก ผมก็ไม่เคยถ่ายเหมือนกัน มันคงยากเอาการเหมือนกันนะครับพี่อู๊ด

เชื่อมั๊ย...แม่มดถ่ายถาพท้องฟ้าตอนกลางคืนไม่เป็น

...

อยากถ่ายจันทร์ ถ่ายดาวบ้างอะไรบ้าง

เรื่องโอกาสในการถ่ายรูปนั้น..เข้าใจจริง ๆ เลย ..ตากล้องพ่อลูกอ่อนอ่ะเนอะ สู้ ๆ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด