กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สมัยที่ผมยังทำงานให้กับค่ายเยาวชน YPDC งานค่ายทะเลภาคฤดูร้อนเป็นมหกรรมที่สนุกมาก
เป็นการเดินทางต่อเนื่องร่วมกับพี่น้องชาวสต๊าฟค่าย และเด็ก ๆ ในค่ายอีกเป็นร้อย จบค่ายนี้ส่งกลับ
บ้าน พักผ่อนสักสองวันก็รับค่ายใหม่อีก พี่ ๆ สต๊าฟหลายท่านก็เป็นทหารเรือ พาพวกผมลุยฐานทัพเรือ
สัตหีบเป็นที่สนุกสนาน ลากยาวไปถึงพัทยาที่ผมแทบจะไปนั่งบ่อยจนน้อง ๆ ที่เคาท์เตอร์จำหน้าได้

เวลาผ่านพ้นไปเกือบ 15 ปี ผมได้กลับไปเยือนถิ่นเก่าอีกครั้ง ได้พบกับบรรยากาศเดิม ๆ ที่คุ้นเคย
ที่แตกต่างไปคือคราวนี้เด็ก ๆ ในขบวนเป็นลูก ๆ กับหลานของผมเอง เพื่อนฝูงที่ห่างหายก็ได้กลับ
มาพบหน้า นั่งกินข้าวด้วยกัน ถามไถ่ความเป็นไปของชีวิต

...

น่าเสียดาย ที่พาลูก พาเมียไปด้วย ไม่งั้นพ่อจะกลับไปลุยพัทยาอีกสักรอบ ... ก๊ากกก

...

ไปชมภาพความประทับใจกันเลยค๊าบบ ...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

ขอบคุณทุกท่าที่คลิ๊กเข้ามาเยี่ยมชมนะครับ ...
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

จ่า...สวยมากครับ  สวยมากๆ

แล้ว ทำไมมาอยู่โฟโต้ไดอารีอ่ะคับ จ่า   ผมว่าชุดนี้จ่าไปแกลอรรี่ สบายๆครับ  เต่า สะกดผิดนะครับ

ขอบคุณมากครับ ... เรื่องระดับของงาน ผมไม่ค่อยมั่นใจ เลยขอลงที่ไดอารี่ก่อน
ถ้าทีมผู้ดูแลเห็นสมควรว่าไปอยู่แกลลอรี่ได้ก็ย้ายได้เลยครับ

ถ่ายภาพมาเยอะมาก กำลังอยู่ระหว่างกระบวนการโพรเสท แล้วจะทะยอยแยกเป็นซีรี่ส์
มาให้ชมกันนะครับ

^___^

...

เห็นว่าไม่สบาย รักษาสุขภาพด้วยนะฮะ พักผ่อนเยอะ ๆ ... บั๊กมีพวกเราหลายคนอยู่ช่วย ๆ
กันดู ถึงบางทีมันจะเงียบ ๆ ไปบ้าง แต่เหตุที่เราเลือกมาอยู่ที่นี่ก็เพราะเราคุยกันรู้เรื่อง พูดจา
ภาษาเดียวกัน แรงขับดันในการสร้างงาน โอกาส จังหวะ เวลา ไม่เท่ากัน แต่ก็ไม่ต้องห่วงหรอกครับ

รักจะถ่ายภาพ ต้องรอได้ ทนไหว ... แบกขาตั้งกล้องไปเฝ้าพระอาทิตย์ขึ้นยังทำกันมาแล้ว
นับประสาอะไรกับทำบอร์ด ...
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ขอชุดนี้ ภาพใหญ่กว่านี้ ได้มั๊ยคะ

จะได้จัดไป GH ชอบค่ะ โดยเฉพาะรูปเต่า..สวย ๆ

นะคะจ่า เอาขนาด 800x1000 pixels น่ะค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เดี๋ยวจะจัดการให้นะครับ ... ^__^

กลับไปยังรายบอร์ด