กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-10-12 02:55 โดย แม่มดราตรี

ไปดูมาแล้วค่ะ..สด ๆ ร้อน ๆ วันนี้เลย ( ตดยังไม่ทันหายเหม็น)

อันดับแรก อาจารย์แม่ (มด) ขอบอกก่อนนะคะ อินทรี (ที่แปลว่านก) ไม่มี ย์ เน่อ  

ถ้าอินทรีย์ ตัวนี้จะแปลว่าสิ่งมีชีวิต (อย่างปุ๋ยอินทรีย์) >>> ไม่เกี่ยวกับหนัง แต่อยากบอก

รายละเอียดเรื่องย่อ ติดตามได้จากด้านล่างเลยค่ะ

V
V

http://www.majorcineplex.com/movie_detail.php?mid=633

หลายคน หลายเหตุผลในการเลือกดูหนังเรื่องนี้ บางคนเลือกดูเพราะเชื่อมั่นในฝีมือผู้กำกับ

แต่แม่มดเลือกดูเพราะอนันดาล้วน ๆ (อิอิ)

..

พอพูดถึงอินทรีแดง ก็ต้องนึกถึง ต้นตำรับ พระเอกตลอดกาล (มิตร ชัยบัญชา)

แม้จะมีการสร้างอินทรีแดงกี่ครั้งต่อกี่ครั้งเปลี่ยนผู้เล่นกี่คน ต่อกี่คน...แต่ไม่มีใครลบภาพมิตร ออกจากใจได้เลย >> เอิ่มมม..แม่มดเกิดไม่ทันดูยุคมิตรนะคะ

อนันดามารับบทเป็นอินทรีแดงได้อย่างไม่ขัดเขิน หล่อ เท่ห์ ดูดี ทุก ๆ ฉาก ที่ปรากฎตัว... นับจากมิตรแล้ว ดูเป็นอินทรีแดงที่ลงตัวมากที่สุดแล้วค่ะ

เป็นหนังแอคชั่นที่สอบผ่านมาตรฐานหนังแอคชั่น (มาตรฐานไทยนะคะ)

เด่นที่สุดเรื่องนี้คือเรื่องบท มีการผูกเรื่องได้เข้มข้น สมเหตุสมผล ไม่ได้ลอย ๆ ไร้สาระ..

..

......ขัดตาที่สุดคือ โฆษณาแอบแฝงที่จงใจยัดเยียดไว้ในหลายฉาก จนอึดอัด

..

แอคติ้งของตัวประกอบหลาย ๆ ตัว แม่มด ให้ตกนะ..เล่นแข็ง ไม่เป็นธรรมชาติ

อย่างนางเอกของเรื่อง (ญารินดา) ก็สอบตกซีนอารมณ์ ..แต่ซีนอื่น ๆ เล่นดูธรรมชาติดี (ทำไมต้องญารินดานะ..หาคนสวยกว่านี้หน่อยเหอะ)

ตัวละครอีกตัวที่มีความสำคัญคือ  ร.ต.ท.ชาติ วุฒิไกร (รับบทโดย วรรณสิงห์ ประเสิรฐกุล) บทนี้เด่นแต่คนเล่นยังไม่ถึง

เลยขัด ๆ หน่อยค่ะ >>> บทกวน ๆ เล่นได้ดี

หนังขาดซีนอารมณ์ เน้นไปที่แอคชั่นมากกว่า ทำให้หนังขาดรสกลมกล่อม

เลิฟซีนก็น้อยไปนิด (เสียแรงที่ดาราลงทุนเปลือยกันจริง ๆ )

..

ฉากบู๊บางฉากก็โอเว่อร์เกินจริง ชนิดที่หาเหตุผลรองรับไม่ได้ CG พอถูไถ ไม่ถึงขนาดรับไม่ได้ แม้จะไม่เนียนตา

..

ชอบที่  วิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง (ผู้กำกับ ฟ้าทะลายโจร / หมานคร /เป็นชู้กับผี)  ยังคงเอกลักษณ์แอบใส่ตลกร้าย และเสียดสีเล็ก ๆ ไว้ในเรื่อง

อืม...พอดูงานของ  วิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง มาก ๆ จะเห็นชัดและรับรู้ได้ว่า..พี่แกมีกลิ่นอายนิยมไทยมาก ๆ

..

สรุป..บู๊มันส์ ๆ แอคชั่นเดือด ๆ บทเด็ด ๆ ..ไม่ไร้สาระ ภาพสวย ไปดูกันได้เพลิน ๆ ค่ะ  อ้อ เรต 18+ นะคะ

หนังมีภาค 2 ต่อ...ได้เสียตังค์อีกรอบแน่ค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

รอดูหนังแผ่น ...

ไม่ได้เข้าโรงหนังมานานมากแล้วครับ ... เรื่องสุดท้ายที่ดูในโรงก็ก่อนลูกคนแรกเกิด

.. เกือบ 10 ปีแล้วเหรอเนี่ย ...
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ไม่ชอบ สิงลูกเสก
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

เรื่องนี้อยากดูครับ แต่กว่าจะเข้าโรงที่อุตรดิตถ์(จะเข้ารึเปล่า) แผ่นคงมาก่อนแน่ครับ เงิบ ๆ
กล้องมีไว้ถ่าย ไม่ได้มีไว้อวดโว้ยย.....

เรื่องนี้อยากดูครับ แต่กว่าจะเข้าโรงที่อุตรดิตถ์(จะ ...
d4rkn41nu3 โพสต์เมื่อ 2010-10-13 01:19

น่าน.....   อายเขาบ้างไหมนี่ -*-

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เรื่องนี้ หนูใบก็ดูมาแล้วค่ะ
ได้รับความอนุเคราะห์ จาก กิ๊ก ส่งแผ่นมาให้

ชอบ อนันดา (แบบไม่มีเหตุผล)
ชอบมุกเสียดสีของเรื่อง
แต่ นางเอกยังไม่ถึงอารมณ์จริงๆค่ะ

พูดถึงเรื่องโฆษณา พี่แม่มดไม่ชอบ
แต่หนูชอบนะคะ มันอาจจะดูอึดอัด เพราะเราไม่ชิน
แต่ หนูใบชินแล้วค่ะ โฆษณาแบบนี้ ไม่ต้องแฝง เห็นกันจะๆไปเลย
(ไม่มีเหตุผลอีกแล้วค่ะ)
ยังจำได้ไหม... อะไรคือเหตุผลให้เราเริ่มถ่ายภาพ

กลับไปยังรายบอร์ด