กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
mamiya 645 105-210mm เป็นmedium format ราคาไม่แพงนัก ที่ebay ราคาlen+shipping =ประมาณ3000บาท+-แล้วแต่สภาพ
ส่วน adapter mamiya 645 to......แนะนำใช้ของจีน ผมใช้อยู่ก็ OK ราคาประมาณ 1000บาท+

ภาพคมชัดดีครับ ถ้าเปิดที่ f=8ข้อเสียคือ หนัก

เนื่องจากเจ้าตัวนี้หยิบมาลองหนเดียว ตอนได้มาใหม่ๆ จากนั้นก็ลืมไปเลย  อยู่ก้นตู้  เดี๋ยวว่างๆจะหยิบมาลองใหม่ครับ

mamiya 645 เป็นเลนส์ที่ดี ราคาก็ไม่แพงมาก แต่คนมักลืม  ตัวอื่นๆก็น่าลองนะครับ

2017-8-24 07:05

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

[/ขอบคุณครับ รอชมครับ]

กลับไปยังรายบอร์ด