กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มุมมหาชน..สักนิด

2015-9-23 16:20

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไม่แน่ใจว่าเป็นมังกรรึเปล่า..แต่ที่แน่ๆหากหลุดมาจากกำแพงล่ะก้อ..

2015-9-23 16:21

2015-9-23 16:21

2015-9-23 16:22

ลากันด้วยภาพนี้..หากมีโอกาส จะเก็บภาพมาขอคำแนะนำใหม่นะครับ
ปล.ข้อมูลเพิ่ม www.3kingdomspark.com

2015-9-23 16:22

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยงาม ได้มุมมองมาตรฐานครับ  
ผมชอบ ใบที่ 16 โค้งพระจันทร์เป็นพิเศษ แต่โดยรวมก็ดูค่อนข้างลงตัวเกือบทุกใบครับ
มีบางใบคล้ายเอียงขวานิดๆ เช่น ใบที่ 2 ครับ

ทำได้ดี รักษามาตรฐานได้ดี  โพรเสสแน่นอนโทนไม่กระโดดไปมาครับ
ผมดูกระทู้นี้ 2-3 รอบ นึกคำติไม่ออก  แค่รู้สึกว่ากระทู้ดู "นิ่ง" ไปนิดเดียวครับ
น่าจะมีมุมอื่นๆ ภาพในปราสาท ที่เน้นเรื่องแสงเงา
หรือ มีสิ่งมีชีวิต เช่นคน/ นักท่องเที่ยว / อะไรประมาณนี้ อยู่ในภาพสัก 2-3 ใบ คงทำให้กระทู้ดูหลากหลายมากขึ้นครับ

ขอบคุณภาพสวยๆ และ ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 21# sumphano
ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นครับ..จะได้นำไปลองใช้ปรับเสริมทริปต่อๆไปนะครับ

2015-9-27 18:47

ชุดนี้คอมเม้นท์คงตามพ่อหมีเลยครับ จุดที่ต้องเสริมคือเรื่องความนิ่งของภาพ ภาพดูมันนิ่งไป แต่ก็ไม่ได้หมายความว่านิ่งแล้วไม่ดีนะครับ ภาพที่มีความนิ่งก็เหมาะกับการใช้งานอีกแบบหนึ่ง อย่างเช่นการถ่ายภาพเพื่อนำไปใช้งานต่อ
แต่ใผุ้ชมอย่างเช่นในเวปบอร์ดก็ต้องการภาพที่สื่ออารมณ์ ภาพที่นิ่งก็เลยดึงอารมณ์ได้น้อย

วิธีแนะนำ ก็น่าจะเป็นการเสริมสิ่งที่เคลื่อนไหวเข้าไปในภาพ อาจเป็นผุ้คน หรืออะไรก็ได้ที่เล่าเรื่องในภาพได้
หรือนิ่งไปก็ออกแนวอลังการอย่าง HDR หรือปรับสีเจ็บๆ แต่ก็อาจหลุดจากธีมเนื้อหาได้ ธีมภาพของคุณ Onepice
ก็ถือลื่นไหลทั้งกระทู้แล้วครับ

ผมชอบภาพนี้ครับ เสริมไม่ให้ภาพนิ่งจนเกินไป

ตอบกลับ 23# naihoi
ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นครับ.. แต่วันนั้นคนน้อยมาก..เข้าประตูอุทยานยังนึกเลยว่าเราเป็นชุดแรกรึป่าวหว่า.. เงียบสงบจริงๆ..^^ เลยได้ภาพที่โดยรวมจะดูนิ่งสักหน่อยตามนั้นจริงๆครับ..

2015-10-7 22:37

กลับไปยังรายบอร์ด