กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
............

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพสวยเอาเรื่องเลยนะครับ Fuji เนี่ย พี่อู๊ดก็เล่าเรื่องราวชนบทได้ดีเลยครับ ว่าแต่อากาศร้อนๆ พี่ยังหาภาพสวยๆ มาฝากกันได้นะครับ ภาพแถมสุดท้ายเห็นแวบแรกนึกว่าภาพวาดบนพื้นสีน้ำตาลอ่อนเลย ..^ ^
Hello

โอ้ย...เสียดาย เจอไลฟ์งามๆ น่าจะไปด้วย แต่ก็อย่างว่าละนะไปด้วยก็อาจจะนั่งอุ้มสมาร์ททำตาปริบๆ
ชุดนี้สวยหลายภาพ ดูๆไปเจ้าหัวฟูสีไม่เหมาะกับงานไลฟ์เลย หวานเกินไป

ต้องมาปรับโทนใหม่

ว่าด้วยเรื่องการถ่ายภาพ
ช่วงหลังพี่อู๊ดถ่ายภาพบ่อย จนกระทู้นี้ ถือว่า ฟอร์มดี  จนผมไม่ทันอ่านเรื่องเลยดูแต่ภาพ  
เดี๋ยวต้องวนกลับไปอ่านรอบ 2  เพราะภาพดึงสายตาได้เรื่อยๆ
ภาพดีๆหลายใบ  ผมชอบ  และ ชอบมาก  
เช่น   18  มุมมองดีมาก  ยอดเลย    และยังมีอีกหลายใบเช่น  14/ 28

อุปกรณ์น้องฟู
ตามนายฮ้อยพูดครับ  ต้องหาวิธีจัดการไฟล์
แต่ผมเคยขอเอาไฟล์มาทำ ผมก็งงนะ  เหมือนมันลงตัวอยู่แล้ว ปรับอะไรไม่ถูก
หรือเราไม่เก่งเองก็ไม่รู้

เยี่ยมยอดครับ  เดี๋ยวกลับไปอ่านเรื่องอีกทีครับ

edit   หมายเลขภาพเพิ่มเติม  21/4/2558   16.33
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณทุกคอมเมนท์คร้าบบบ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพสวยเอาเรื่องเลยนะครับ Fuji เนี่ย พี่อู๊ดก็เล่าเรื่องราวชนบทได้ดีเลยครับ ว่าแต่อากาศร้อนๆ พี่ยังหาภาพสวยๆ มาฝากกันได้นะครับ ภาพแถมสุดท้ายเห็นแวบแรกนึกว่าภาพวาดบนพื้นสีน้ำตาลอ่อนเลย ..^ ^
aeh_ad โพสต์เมื่อ 2015-4-21 07:26
...ขอบคุณคร้าบ แดดร้อน ขอให้ได้ถ่ายคร้าบ

โอ้ย...เสียดาย เจอไลฟ์งามๆ น่าจะไปด้วย แต่ก็อย่างว่าละนะไปด้วยก็อาจจะนั่งอุ้มสมาร์ททำตาปริบๆ
ชุดนี้สวยหลายภาพ ดูๆไปเจ้าหัวฟูสีไม่เหมาะกับงานไลฟ์เลย หวานเกินไป

ต้องมาปรับโทนใหม่
naihoi โพสต์เมื่อ 2015-4-21 07:56
....ต้องใช้Olympus  สีได้ โฟกัสง่าย

กลับไปยังรายบอร์ด