กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คม สีหวานๆ คอนทราสกลางๆ ให้สีในshadow ดี เยี่ยมครับเลนส์ตัวนี้ เสียอย่างเดียว 1.4 kg อันนี้เป็นผมคิดหนักเลย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบเลยครับ สำหรับรีวิวชุดนี้  โดยปกติผมก็ไม่ได้ใช้ที่ซูมสูงสุดของเลนส์ แต่นี้ส่วนมากใช้ที่ 200mm แล้วยังได้ภาพที่น่าประทับใจผมว่ายอดเยี่ยมนะ

ระยะ 70-200mm พลังจะมาก็ประมาณ 100mm กว่าๆ ที่200mm ก็พอได้ (เลนส์ผมไม่มี IS นะครับ) แต่เจ้า tamron ตัวนี้ถือว่าใช้ได้เยี่ยมจริงๆ

จุดที่ต่างกับเลนส์ค่ายน่าจะโทนสี และการเก็บรายความละเอียด แต่นั่นก็ไม่เป็นประเด็นเพราะโทนสีขึ้นอยู่กับรสนิยมและการปรับแต่ง Process ดังนั้นผมว่าตัวนี้คุ่มค่าคุ้มราคาครับ

กลับไปยังรายบอร์ด