กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/16    เช้านี้…ที่หน้าวัดดาวเรือง  

ชุดนี้เป็นหาไลฟ์ใกล้บ้าน ไปไหนได้ไม่ไกล ลาเพียงเท่านี้ครับ

2013-11-17 15:50

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เข้าใจว่าด้วยช่วงเวลา สภาพแสง และ อะไรอีกอย่าง ทำให้อาจจะไม่ได้ภาพแบบที่พี่อ๊อดตั้งใจไว้มากนัก แต่สำหรับผู้ชมแบบผม รูปทุกรูปเล่าเรื่องได้เป็นอย่างดี ในสไตล์ที่เป็นนายฮ้อยคนเดิม ไม่ต้องมีแสงงามๆ มุมเงิบๆ แต่เนื้อหาแน่น ก็เยี่ยมมากแล้วครับ

เหมือนที่คุณ ต่อ พ่ออ๊อตโต้ พูดไว้ครับ

จริงๆแล้ว อาจเป็นเพราะ มันไม่ใช่ เวลา ที่เหมาะสมเท่านั้น
พอแสงไม่มา ก็เลยคิดมุมเงิบๆ ไม่ออกเป็นธรรมดาครับ

อย่างไรก้ตาม ผมคิดว่า ภาพเหล่านี้ กระทู้นี้ บอกเล่าเรื่องราวได้ดีครับในแง่ภาพถ่าย
แม้ยังไม่ได้อ่านคำบรรยาย  และเห็นความตั้งใจของผู้ถ่ายเป็นอย่างดี

ถือว่าเป็นกระทู้ที่ดีครับ  แม้ไม่ตราตรึงแต่ไม่อ่อนด้อยแน่นอน
ผมมั่นใจว่า นายฮ้อยไปได้ดีแน่นอนในแนวนี้  
รอเวลา/สถานที่ ที่ใช่เท่านั้นเองครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณพ่ออ๊อตโตกับพ่อหมีมากครับ เดี่ยวต้องไปหาไลฟ์กันใหม่

2013-11-19 16:44

คอมเม้นต์ผม คงตามคุณต่อ พ่ออ๊อตโต้ด้วยคนครับ ถึงแสงไม่ให้ แต่อารมณ์ภาพและสไตล์ ยังคงเล่าเรื่องได้ดี อันนี้มันอยู่ในตัวนายฮ้อยจริงๆครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ถึงแสงไม่พอ แต่ทิศทางแสงที่ได้ก็ทำให้ดูลึกลับน่าค้นหานะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด