กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วิวจากสันเขื่อนสวยงาม อากาศดีมากครับ

2013-10-3 12:37

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-10-3 13:25 โดย puripatk

ดูเอาเถิดครับพี่น้อง  กระผมถ่ายทอดมาไม่ได้อย่างตาเห็น มันยอดเยี่ยมจริงๆ

2013-10-3 13:24

ที่เขื่อนดินเค้ามีหมู่บ้านท่าเรือ มีแพปลามีอาหารการกินเอร็ดอร่อย แล้วก็มีไลฟ์เล็กๆให้เราหยิบฉวยกล้องมาบันทึกไว้

2013-10-3 12:40

ภาพสุดท้ายจากผมสำหรับกระทู้แจมเล็กๆของเราครับ กับวิวแพปลาจากสันเขื่อนดิน บรรยากาศดีจริงๆครับ

2013-10-3 12:42

ตอบกลับ 19# puripatk

ทริปนี้ เป็นอีกทริปที่ ผมและทุกๆคนรู้สึกชอบและสนุกสนานเป็นที่สุด บรรยากาศดีๆ กับการออกกำลังกาย ชิวชิว ในยามเช้า
ตลอดจนได้ไปยังเส้นทางที่ หากไม่ใช่จักรยานแล้วคงไม่มีทางได้ไปแน่ๆ
2013-10-4 21:17
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 20# chaiyaritta

เห็นหลายคนรู้สึกฟิน ผมเองก็ดีใจนะครับ ทั้งที่ได้พาเพื่อนๆ  ตลอดจนทั้งพาตัวเอง มาทำอะไรที่ชื่นชอบกัน ได้มายังสถานที่เดิมๆ
แต่เส้นทางแปลกตาไป  ขอบคุณธรรมชาติ ที่ได้มอบรางวัลให้กับพวกเราในวันนี้ด้วย
foto 3O7A0611-resize.jpg
2013-10-4 21:20
chaiyaritta

ตอบกลับ 21# chaiyaritta

เขื่อนดินช่องเขาขาด กับเส้นทางจักรยาน ซึ่งมุ่งสู่บ้านท่าเรือ น้อยคนนักที่จะได้มาแบบนี้นะครับ
foto 3O7A0613-resize.jpg
2013-10-4 21:23
chaiyaritta

ตอบกลับ 22# chaiyaritta

ขอ life ที่บ้านท่าเรือกะเค้าสักนิด เห็นใครๆมารุมถ่ายพ่อพระเอกที่หัวเรือ ผมเลยเปลี่ยนมาโฟกัส คุณลุงก็แล้วกันครับ
foto 3O7A0631-resize.jpg
2013-10-4 21:24
chaiyaritta

ตอบกลับ 23# chaiyaritta

ต้องขอบคุณ เจ้าจักรยานคันนี้ครับ ตลอดเกือบ 1 เดือน ที่ผ่านมา ได้พาผมไปเปิดมุมมองใหม่ๆ
ได้พาผมให้มองโลกแบบช้าๆ ได้มองธรรมชาติ ในแบบที่ไม่เคยเป็นมาก่อน แต่ที่สำคัญที่ สุด คือ
ได้มองสุขภาพที่แข็งแรง และ ร่างกายที่ผอมลงไป 5 กก ครับ
foto 3O7A0579-resize.jpg
2013-10-4 21:25
chaiyaritta

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-10-7 09:00 โดย naihoi

ชุดนี้เป็นกระทู้แจมที่น่าอิจฉาบรรดาตากล้องชาวอุตรดิตถ์เลยนะครับ ทั้งได้สูดอากาศที่โล่งปอด ทั้งได้ออกกำลังกายด้วยการปั่นจักรยาน และได้ภาพสวยๆมาให้ชม
เรียกว่าที่เดียว 3 เด้งเลย

ภาพพ่อหมี : ถึงจะไม่ได้จับกล้องนานแต่ลีลายังร้ายเหมือนเดิม  7 ภาพนี้เน้นๆเลย แอบขัดใจที่เอาเลนส์ไปแค่ตัวเดียวมุมมองแล้วไม่หลากหลาย
ผมชอบถาพนี้ครับ

ภาพคุณโอ๋ : มุมมองสวยๆหลายๆภาพ ผมชอบ 2 ภาพนี้ครับ

ยังติดใจที่ว่าภาพดูฟุ้งไม่คมชัด ทำให้ดูเหมือนโฟกัสไม่ได้ครับ

ภาพคุณเขตน์ :   

ชุดนี้ผมชอบภาพนี้ครับ

ผมเสียดายหลายๆภาพคุณเขตน์ เพราะภาพเหมือนไม่เต็มใบ ขาดๆอยู่บ้าง เช่นภาพนี้ แสงสวย จังหวะได้  แต่องค์ประกอบมันโดนตัดไป

ภาพคุณชัย : ชุดนี้ขาแลนส์ได้ใจเลยครับ จัดมาไม่กี่ภาพก็เยี่ยมเลย จะรอดูภาพที่คุณชัยเก็บไว้เปิดกระทู้แยกอีกครั้งหนึ่ง
               ภาพแลนส์ 3 ภาพแรกนี้สวยองค์ประกอบเก้บมาครบ ดูแล้วชอบเลยครับ

แอบชอบภาพนี้ เพราะมีวัวติดมาด้วยครับ

ภาพนี้ชอบที่แสงเป็นหย่อม

ชุดนี้แจมกันได้เยี่ยมเลยครับ

หลังจากได้ชมกระทู้นี้ ผมยิ่งเข้าใจความหมายคำว่า "มิตรภาพ"

สวยครับ อยากไปปั่นด้วยจังครับ5555

กลับไปยังรายบอร์ด