กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-6 22:01 โดย แม่มดราตรี
งามครับโดยเฉพาะรูปปปิดนี่แสงสีถูกใจกระผมมาก แต่ถ้า ...
Bik_Goldberg โพสต์เมื่อ 2013-8-6 09:38

ขอบคุณค่ะ ..สาวเจียงฮายงามแต๊ ๆ จริง ๆ

2013-8-6 22:01
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-6 21:55 โดย แม่มดราตรี
โฮ้ว เป็นภาพที่ไม่เคยเห็นครับ ถึงผมไม่เคยไปวัดร่องข ...
naihoi โพสต์เมื่อ 2013-8-6 11:24

ขอบคุณพี่นายฮ้อยมาก ๆ ค่ะ ที่คอยติดตาม ติ - ชม กันมาตลอด ขอบคุณที่คอยเป็นกระจกอีกบานให้กันค่ะ

เนื่องจากภาพในกระทู้นี้ แม่มดค่อนข้างรู้ตัวว่ายังทำได้ไม่ดีนัก ประกอบกับอยากเน้นไปที่เรื่องเล่ามากกว่า เลยเลือกลงห้อง fotodiary ค่ะ

2013-8-6 21:54
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตอบกลับ 30# sumphano

ขอบคุณพ่อหมีค่ะที่เป็นกระจกอีกบานคอยแนะนำกันมาเสมอ ๆ ค่ะ ขอบคุณจริง ๆ

2013-8-6 21:51

ชอบสองใบนี้เป็นพิเศษ
แต่แอบเสียดายภาพเล็กๆ ที่เอาไปทำรวมอ่ะครับ

2013-8-7 22:29

2013-8-7 22:29

งามแท้งามว่า...ไปหลายครั้งแต่ไม่เคยได้รูป ฉิ่งฉับทัวร์ล้วนๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

งามขนาดเลยจร้าาา ไม่เคยเห็นงานแบบนี้ในวัดร่องขุ่นมาก่อน เคยเห็นจากแม่มดราตรีเป็นคนแรกนี่ละคร้าบ

กลับมานำผลงานสุดยอดให้กับชาวบั๊กชมกันอีกแล้วนะครับ...ว่าแต่นี่คืองานประจำปีรึปล่าวครับ .
ไม่เคยเห็นงานแบบนี้ที่นี่มาก่อนเลยครับ
chaiyaritta

ชอบสองใบนี้เป็นพิเศษ
แต่แอบเสียดายภาพเล็กๆ ที่เอาไป ...
peezaar โพสต์เมื่อ 2013-8-7 22:33

จริง ๆ ออกแนวเกรงใจค่ะ ถ้าทำเป็นภาพใหญ่หมดเกรงจะเปลืองพื้นที่เว็บ และกระทู้คงยาวเหยียด 3-4 หน้าเป็นแน่
เลยจัดมัดรวมภาพที่มีเนื้อหาคล้าย ๆ กัน รวมอยู่ในหมวดหมู่เดียวกัน ..ขอบคุณมานะคะ สำหรับคอมเม้นท์

งามแท้งามว่า...ไปหลายครั้งแต่ไม่เคยได้รูป ฉิ่งฉับทัว ...
cefiro โพสต์เมื่อ 2013-8-8 00:00

แม่มดว่าวัดนี้ถ่ายยากมากค่ะ ..นักท่องเที่ยวเยอะมาก ๆ
หากไปเจอวันฟ้าขาวนี่...จบกันเลยค่ะ ....
ขอบคุณพี่อู๊ดมากค่ะ

งามขนาดเลยจร้าาา ไม่เคยเห็นงานแบบนี้ในวัดร่องขุ่นม ...
puripatk โพสต์เมื่อ 2013-8-10 09:23

ขอบคุณค่ะเขตต์ ... ภาพไม่ค่อยสวยเนาะ ถือว่าเป็น UNSEEN ประชาสัมพันธ์งานละกันเนาะ แหะ ๆ

กลับมานำผลงานสุดยอดให้กับชาวบั๊กชมกันอีกแล้วนะครับ ...
chaiyaritta โพสต์เมื่อ 2013-8-10 20:39

ใช่ค่ะ งานประจำปีที่เพิ่งจัดมาได้ไม่นาน คนนอกพื้นที่แทบไม่มีใครทราบข่าว
ทั้ง ๆ ที่ตัวงานน่าสนใจมาก หากปีหน้าช่วงเวียนเทียนจะขึ้นเหนือก็อย่าลืมแวะวัดร่องขุ่นบ้างนะคะ

ไม่เคยเห็นภาพงานที่วัดร่องขุนมาก่อนเลยครับ ภาพใส เคลียร์ เก็บ  dynamic range ได้สวยมากครับ การเล่าเรื่องทำได้ครบๆ  งานแบบนี้ใช้ Fix นี่เปลี่ยนเลนส์มือเป็นลิงแหงเลย.....

ไม่เคยเห็นภาพงานที่วัดร่องขุนมาก่อนเลยครับ ภาพใส เค ...
manny โพสต์เมื่อ 2013-8-17 07:23

ใช่ค่ะพี่หมอ ..ตอนเปลี่ยนเลนส์ก็ลุ้นมาก กลัวพลาดจังหวะดี ๆ ไป ...ขอบคุณนะคะ

กลับไปยังรายบอร์ด