กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
16. อาจไม่แจ่มเท่าไหร่ เจอปัญหาเยอะเหมือนกันครับ
เรื่องเลนส์หาโฟกัสไม่เข้าบ้าง สปีดน้อยเกินบ้าง พอดัน isoเยอะน๊อย์ก็ตรึมเชียว Y_Y
ก็อยากพัฒนาต่อไปนะครับ
ขอบคุณที่มารับชมนะครับ^^
2013-7-22 12:14

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบรูป 11-12-13-14 ครับ แต่รูป 11 นี่ถ้าครอปรูปตัดด้านซ้ายกับด้านบนออกบ้างน่าจะลงตัวกว่านี้ครับ เพราะดูหลวมๆไปนิด

ขอบคุณครับ เฮียบิ๊ก ^^

ดูเป็นการออกรอบถ่ายเบาๆ สบายๆ ดีครับ

อย่ากังวลเรื่องคุณภาพไฟล์ครับ  การถ่ายแบบนี้ เนื้อหา/จังหวะ  เป็นเรื่องสำคัญกว่าครับ

ภาพที่ 1 และ 4 บอกการกระทำได้ ชัดเจนดีครับครับ  
แต่หากให้น่าสนใจ อาจต้องหามุมเข้าช่วย  ซึ่งคนขี้อายอาจต้องใช้เวลานิดหนึ่ง

14 - ภาพดูสนุกๆ  เรียบๆ  แต่ผมว่าโอเคครับ

15 - ไอเดียดีครับ  องค์ประกอบ เดาว่า เหมือนกลัว รกทางซ้ายมือมากไปนิดครับ  
แนะนำว่า  ให้จัดวางเองเลยครับ

16- เป็นใบปิดที่ น่ารัก ชิลๆดีครับ

เข้าเป้าบ้าง  ออกเป้าบ้าง แต่ดีแล้วครับที่ถ่ายหลายๆแบบ
keep walking ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณครับพี่พัน^^ แต่ทริปนี้ชิลล์จริงๆครับ สบายๆ สนุกดีครับใกล้บ้านด้วย วันหลังไปด้วยกันครับ เริ่ม 3 ทุ่มก็ได้นะ 555

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ก็ฝึกกันไปเรื่อยๆครับ ถ่ายภาพในที่แสงน้อย แก้ปัญหาได้ด้วยการไม่ใช้สติ แล้วก็ใช้สตางค์ครับ

แหม่ คุณบี อย่าเอาเรื่องจริงมาล้อเล่นเยี่ยงนี้จิ่ แงๆ กิเลส ยิ่ง พุ่งปรี๊ดๆอยู่นะครับ

ชุดนี้ของคุณโอ๋ ไดอารมณ์ของสตรีทไลฟ์ตอนกลางคืนได้ดีเลยครับ เรื่องคุณภาพภาพไฟล์อาจจะไม่โป๊ะเชะ แต่จังหวังกำลังจะมาครับ

ภาพที่ผมชอบในชุดนี้เป็นภาพนี้ครับ

ดูเป็นภาพที่มีแหล่งกำเนิดแสงเฉพาะจุด ทำให้ภาพมันโดดเด่นได้ดีครับ

อ่าว ผมพึ่งสังเกตุว่า ลงที่ห้อง fotodiary  
เม้นท์ไปแย้วพึ่งเห็นคร้าบ  
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณนะครับนายฮ้อย
พี่พัน - ไม่เป็นไรครับเม้นต์พี่มีคุณค่ามากครับ

ปัญหาไฟล์ภาพ จากการดัน iso แม้แต่กล้องผมบางทีก็เป็นนะครับ แต่โดยส่วนใหญ่ที่ผมแก้ปัญหาตรงจุดนี้คือ ใช้เลนส์ fix เปิดรูรับแสงให้กว้าง อาจจะต้องใช้โหมด M หรือ TV  แล้วก็ ISO auto แต่ของผมใช้ไม่เกิน 3200 นะครับ เนื่องจากประสบการณ์เดินตลาดกลางคืนในคราวก่อน ดัน iso 10000 ตลอดเซ็ท แล้วใช้โปรแกรมลดน๊อยซ์ในตัวกล้อง ภาพออกมาดูเป็นวุ้นๆ ชอบกล
chaiyaritta

#11 กะ #15 โดนใจจุงเบยครับ คุณโอ๋ ชอบๆๆ

อ่าว ยังบ่ได้เม้นท์รึเนี่ย  สงสัยวันก่อนพิมพ์ค้างไว้แล้วงานแทรก หายหมดเบย Y Y
จำไม่ได้แย้วว่าพิมพ์อะไรไปบ้าง เง้อออออ

ชุดนี้ผมชอบสีหน้าอารมณ์ของภาพ 10  แต่อยากให้เป็นแนวนอนมากกว่าครับ พื้นที่ว่างด้านบนนิ่งไปหน่อย

กลับไปยังรายบอร์ด