กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไปเซอเวย์วัดม่อนอารักษ์ ลับแล มุมหายากมาก ต้นไม้บังทุกมุม เหลืออยู่ช่องเดียว

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เลนส์ราคาถูกนี่ใช้ยากกว่าเลนส์ราคาแพงๆ จริงๆเนอะ

ใช้ nikon18-55 kit.....ว๊ากๆๆๆๆๆๆๆ   อยากได้เลนส์แมนนวล ถ่ายวิวง่ายกว่าเยอะ

รำไม่ดี โทษปี่โทษกลองไปเรื่อย หุหุ

จะว่าไปจริงๆแล้วเลนส์คิทใช้สนุกดีนะพี่  
ผมเอาออกมาใช้บ่อยๆก็ว่ามันสะดวกดีกับตัวคูณ
เล็ก เบา ช่วงเหมาะสม

แล้วด้วยคุณภาพไฟล์ที่ได้จากมัน ...
ทำให้ตอนถ่ายเราคิดเรื่องคอมโปมากกว่าตอนผมใช้เลนส์ตัวอื่นนะ
ไม่รู้เป็นอะไร

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โว้ว มุมนี้สวยเลยครับ ยิ่งภาพแนวตั้งเหมาะกันเส้นสายของถนนได้เป็นอย่างดี

สวยครับ คอมโพสต์เป๊ะดีมาก
เสียอย่างเดียวไปไม่ชวนกันเลยนะครับ ดีนะผีไม่หลอก 5555

แจ่มเบยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เลนส์คิทได้ขนาดนี้แจ่มคร้าบบบ
เหมือนสีฟ้าเยอะไปหน่อย หลังคาบ้านจะเป็นสีม่วงแย้ว อิอิ

นานๆมาที ว่าแต่ไปทำอะไรแถวนั้นตอนหัวค่ำครับเนี่ย
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด