กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สีไม่เหมือน Sigma เลย 555

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 30# kandb

ขอบคุณครับ คุณบี
2013-4-2 08:21

ตอบกลับ 31# cefiro

ขอบคุณครับ พี่อู๊ด

2013-4-2 08:21

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-4-4 21:33 โดย chaiyaritta

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-4-4 21:31 โดย chaiyaritta

รวมมิตรน้ำแข็งใสดับร้อนได้ดีทีเดียวครับ...เนื่องจากช่วงเดือน2เดือนที่ผ่านมานี่ ไม่ค่อยมีเวลาว่างเลยครับ วันนี้พอเคลียร์งานได้บ้าง เลยมีเวลานั่งชมภาพนานหน่อย เลยพอจะเม้นท์ภาพเป็บใบๆได้บ้างครับ ..เอาตามผมเป็นหลักเลยนะครับ
1/22 รวมมิตรไม่ติดดาว           วางองค์ประกอบได้เกือบเป๊ะเลยครับ ติดอยู่นิดเดียวเองครับที่นายฮ้อยอาจจะไม่ได้รอจังหวะคนขี่มอเตอร์ไซค์ออกมา หรือ หันเข้า แล้วให้ตำแหน่งอยู่ที่จุดตัด9ช่องพอดี
                                       คนอยู่มุมไปนิดครับ  แต่โดยรวมผมก็ชอบนะครับ
2/22 ….2 ทวด….                เยี่ยมเลยครับแสงลงที่เท้าคุณยายพอดีเลย
3/22 ลุงดำ กล้วยท่าแซะ        แบบอาจจะเกือบกลางไปนิดครับ ผมว่าหากภาพนี้คนเดินอยู่ตรงกลางไปเลยก็ไม่น่าเกลียดนะครับ มีขอบภาพมืดมาช่วยด้วย (เม้นท์ตามสไตล์ขาแลนด์นะครับ)
4/22 ทะเลพุมเรียง               เห็นภาพนี้เหมือนได้อารมณ์ว่าดูหนังโรงเลยครับ
5/22 เพลินวาน                   ภาพนี้สวยเลยครับ มีเส้นนำสายตาด้วย
6/22 อัมพวา                      นี่ถือเป็นภาพยอดเยี่ยมภาพนึงในกระทู้นี้ที่ผมชอบเลยครับ
7/22 จิตตก                       ผมวิเคราะห์ตามภาพนะครับ อยากให้ crop ภาพสักนิดครับ หากนายฮ้อย crop คนเลื่อนไปทางขวาอีกนิด นอกจากจะได้จุดตัดพอดีแล้ว เส้นถนนจะแบ่ง2/3 ด้วยครับ
                                      แต่ไม่แน่ใจว่ารถตัดหญ้าจะถูกตัดไป ด้วยมั้ยเอ่ย
8/22 คุณเห็นอะไรไหม - 9/22 คนกรุง - 10/22 เมืองแฟชั่น - 11/22 เมืองไม่เคยหยุด -  12/22 ความสุข
                                     ภาพแนวนี้เม้นท์ไม่ถูกเลยครับเนื่องจาก ไม่ใช่งานถนัดสักเท่าไหร่  แต่โดยรวมผมก็ว่าดีนะครับ ว่าจะหาที่บ้างอยู่เหมือนกันครับ
17/22 ปกติสุข                   มุมนี้ประมาณงานพระแท่น เลยครับ 555
ชมไปเพลินมาสะดุดตาอีกทีที่ภาพนี้ครับ
21/22 หลวงเณร                 เยี่ยมเลยครับ มองแล้วสะดุดตาจริงๆ ว่าแต่ลูกนิมิตใหญ่ขนาดนี้เลยหรือครับ ผม ยังไม่เคยเห็นสักที
สรุปโดยรวมผมว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ดีเลยครับ นอกจากที่ได้ลองอะไรใหม่ๆแล้ว ยังช่วยจุดประกายให้ใครอีกหลายคน โดยเฉพาะผมเป็นต้นครับ ยิ่งช่วงนี้มรสุมงานพัดกระหน่ำซะเหลือเกินหาเวลาออกจากบ้านยากจริงครับ
ขอบคุณที่รวมมิตรผลงานดีดีเอามาฝากกันอยู่บ่อยๆ นะครับ
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด