กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชุดนี้ดื่มด่ำบรรยากาศเมืองชากุระได้อย่างยอดเยี่ยมครับ อ่านไปชมภาพไปทำกับว่าเราไปเที่ยวเองชะงั้น
ภาพสวยและน่าไปท่องเที่ยวครับ แต่มาดูคำบรรยายาย โฮ้ว เวลามันน้อยนิดไม่มีเวลาชื่นชมความงามกับสิ่ง
ที่เห็นได้อย่างเต็มที่นัก ถ้าให้ไปต้องอยู่เป็นเดือนๆเป็นแน่

ชุดนี้ถือว่าเป็นชุดแลนส์ท่องเที่ยวที่แจ่มเลยครับ ภาพนี้เนียนมาก ยิ่งถ้าให้มีเวลามากกว่านี้ผมว่าคุณชัยเก็บได้ทุกเม็ด

เยี่ยมๆครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชมสวยงาม สบายตาครับ  
ในแง่ของภาพ คือ โดยส่วนตัว  ผมชอบน้ำหนักคอนทราสปานกลางๆ และ ไม่ค่อยสามารถดูภาพที่คมกริบมากๆได้นานๆ
(ออกตัวไว้ก่อนอีกทีว่า รสนิยมผมไม่ได้เป็นเรื่องสากลนะครับ เป็นเรื่องความชอบส่วนตัว)

เรื่ององค์ประกอบ โดยรวม ผมว่าทำได้ดี บางภาพเส้นสายมีพลังครับ  
โดยทั่วไปผมว่า เป็น กระทู้ท่องเที่ยวที่ดี ตามหนังสือได้เลยครับ  

อย่างที่บอก/ออกตัวเสมอๆ ว่า ผมอาจจะไม่ใช่ ขาแลนด์สเคปพันธุ์แท้
ดังนั้น ภาพประมาณนี้  วางองค์ประกอบดีๆ ไฟล์ดีๆ  คัดภาพดีๆ แม้มีข้อจำกัดเรื่องเวลา
ไม่ต้องอิมแพคมากมาย ผมก็ชอบแล้วครับ  

โดยรวม  แจ่มมากๆ  แถมได้ฮันนีมูนด้วย
รอชมภาพแถมครับ  อยากเห็นคนบ้างง่ะ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กระตุ้นความอยาก

อา........กระตุ้นต่อมเที่ยวญี่ปุ่นอีกแล้วครับ ภาพภูเขาไฟ ฟ้าใสๆ นี่สวยมากครับ

กลับไปยังรายบอร์ด