กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
16... ภาพแฉ!!! ... เอ้ย ภาพแถม

16.1 น้องๆดีใจกันมากๆครับที่พี่อู๊ดcefiro ออกมาร่วมแจมถ่ายรูปได้
หวังว่าครั้งหน้าจะได้โควต้าออกมาร่วมสนุกอีกนะคร๊าบ ^^
2013-3-18 16:21

16.2 แก๊งค์ท่านชายจราจร ขอบคุณนะครับที่มาร่วมเดินทาง ร่วมสนุกกัน
2013-3-18 16:23

16.3 แก๊งค์ลูกกวาด ขอบคุณ คุณนิ&คุณก้อยมากๆครับที่มาคอยดูแล
เป็นทั้งไก้ด์และนางแบบกันครึ่งค่อนวันเลยทีเดียว ขอบคุณครับ
ในภาพกำลังถอนหงอกกันอย่างเพลิดเพลิน
2013-3-18 16:26

16.4 ต้องขอบคุณ กำนันบ้านน้ำต๊ะของพี่พัน คุณโจ๊กเอวีด้วยครับ
ขอบคุณที่มาสำรวจและพาพวกเรามาบุกนาหอมกันถึงที่อย่างถึงลูกถึงคนกันไปเลยทีเดียว
2013-3-18 16:30

หวังว่าทุกท่านคงเพลิดเพลินกัน ขอบพระคุณมากครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพใสกิ๊ง เลยครับท่าน

สำหรับผม ผมชอบ 3ใบนี้ แบบวิถีชาวบ้านมากๆ ส่วนภาพ สุดท้าย ชอบเป้นการส่วนตัว รู้สึกว่า คุยกันรู้เรื่อง ฮาๆ

ขอบคุณท่านเคนจิครับ ... ว่าแต่ภาพสุดท้ายเค้าไม่ได้คุยกานเค้าแค่ยิ้มให้เฉยๆ 555

สบายๆชิลอีกคน  ในชุดนี้ความรู้สึกผมชอบพิเศษ
ใบ 5 เลือกมุมได้ดีครับ
ใบ 7 แสงสวย
ใบ 15 หลวงพี่ที่มีฉากหลังเป็นลายภาพวาดคณะสงฆ์ดูดีทีเดียวครับ

ขอบคุณครับคุณเขตต์

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไม่น่าเชื่อว่า ไฟล์ภาพจาก 60D จะทำได้ใสและเนียนขนาดนี้ บางภาพเดฟเห็นได้ชัด จนแทบหลงคิดไปว่าคือ FF หรือ ปล่าว ว่าแต่ท้องฟ้าช่วงแรกๆ ปรับ WB แบบเดียวกับผมใช่มั้ยครับ ได้สีโทนเดียวกันเลย
chaiyaritta

ทำได้ดีครับ  ว้าววว...
สารภาพว่า  ผมเดาว่า หากออกไป ผมคงถ่ายไม่ได้แบบ ชัย+โอ๋ นะครับ  เพราะฟ้าขาวแบบนี้  
แสงแบนๆ แบบนี้ ดับสนิททุกทีจริงๆครับ  

ยอดเยี่ยมครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณครับ
ครั้งแรกตั้ง wb เป็น cloudy ครับ สีมันออกเหลืองมากเลย...ตามที่แม่มดราตรีติงมา ผมเลยมาเปลี่ยนเป็นdaylight และลดไฮไลท์ ด้วย graduate เอาครับ ...เยอะไปมั๊ยอ้ะ

ตอบกลับ 18# iam555man

อ้าวเหรอ หน้าแบบ อารมณ์นั่งหัวเราะ อยู่อ่ะ ฮาๆ เหมือนคุยเรื่องฮากัน อิอิ

ตอบกลับ 22# sumphano

เออจริง ผมก็ลืมสังเกตว่าฟ้าขาว คือรูปมันบอกเรื่องราวในรูป มากกว่า จะไปมองที่ฟ้าอ่ะครับ  ผมเจอฟ้าขาวแบบนี้ ผมก็แพ้เหมือนกัน ผมจะเซ็งมาก เวลาเจอฟ้า ขาวๆอ่ะครับ

ฟ้าขาวอาร์เจนติน่ามันทุกวันครับช่วงนี้ เซ็งแท้ เซ็งแท้

มีทั้งเบื้องหน้า-เบื้องหลัง ดูเพลินเลยครับ

เมื่อไหร่จะเอามาให้ดูบ้างล่ะครับคุณบี อยากเห็น 35/1.4 แผลงฤทธิ์

ตอนแรกนึกว่าฟุลเฟรมแปลงร่างมาในตัว 6d หุหุ.....สวยหลายใบ มาตรฐานแกร่งขึ้นหลายสตอป ....ชอบๆครับ

ขอบคุณครับพี่อู๊ด ยังตามพี่ๆอีกไกล แต่จะเดินไปด้วยกันนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด