กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ฟังสบายๆ ท่ามกลางเสียงดนตรี

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ช่วงกลางวัน ณ ร้านกาแฟ

แสง และ เงา

ก็มันเป็นสีชมพู

หน้า Seven

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

KFC

สัตว์เลี้ยงบนโต๊ะทำงาน

แม่พระ

น้องสาวสุด love

เดาว่าโพสต์จบแล้วเนาะ....

เอ้อ ได้อารมณ์ดีเหมือนกันนะ กล้องมือถือ ถ่ายไปได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ
แต่ขอสารภาพเลย ว่าผมใช้งานกล้องมือถือน้อยมากๆ  เพราะอะไรไม่รู้....

สิ่งนึงที่นึกขึ้นได้ครับ สำหรับคนที่จะถ่ายภาพมือถือออกมาได้ดี
ได้มีอารมณ์ เขา หรือ เธอ คนนั้นคงเป็นคน  ช่างสังเกต ละเอียดอ่อนต่อสิ่งรอบๆตัว และ
.
.
.
อ่อนไหว   ....  

หรืออาจไม่ใช้แบบนั้นก็ได้.....

เป็นกระทู้ที่ดี และแหวกแนวจากกระทู้แบบบั๊กๆครับ ^^

ตอบกลับ 40# puripatk

แหวกแนว แหวกแนว เลยเหรอครับ ฮาๆ ยินดีนะ คือผมเห็นอะไรก็ถ่ายอ่ะ ผมถ่ายจนคิดว่าไม่ต้องใช้กล้องใหญ่ก็ได้นะ ขอให้เราถ่ายยังไงก็ได้ ขอให้รูปมันสื่ออารมณ์ออกมาได้ก็พอ สิ่งรอบๆตัวเราแต่ละวันนี่แระ

ก็ผมบอกแล้ว ชีวิต คือการเดินทาง ^^ ยังไงก็ขอบคุณท่านเขตต์มาก ที่เข้ามารับชม

ชื่อภาพเข้ากับภาพดีครับ
ชมแล้วเพลินจัง

ชอบสีภาพแรกครับ...สวยๆ....เหมือนอารมณ์กล้องฟิล์มเลยแฮะ
chaiyaritta

ชุดนี้ "Up load จาก มือถือ" ทำให้ภาพออกมาแนวโลโมๆ ชึ่งเป็นแนวบันทึกความทรงจำเมื่อเราผ่านเรื่องราวต่างๆ
ถ้าดูจากมือถือภาพนี้จะคมชัดแต่ถ้าลงเวปบอร์ดคุณภาพภาพไฟล์จะดูไม่จืด แต่นั้นไม่ใช่ประเด็นหลัก จุดสนใจอยู่ที่
เรื่องราวที่จะนำเสนอ  ในชุดนี้ผมชอบ 3 ภาพนี้ครับ

2013-3-17 17:26

ส่วนภาพอื่นจะเป็นแนวเชิงเดี่ยวไปนิดหนึ่ง ไม่ได้นำเสนอเรื่องราวในภาพมากนัก

ขอบคุณครับที่เอาภาพมาฝาก

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด