กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชอบทุกใบ สีสวย เรื่องได้ อารมณ์ได้ ชอบมากๆ มาตรฐานสูงมากๆเลยอีส

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สุดๆเลยครับ ชอบมากๆ ทุกรูปเลย

คะแนนรวมดีมาก  และ คะแนนแต่ละภาพ ก็จัดว่าดีเยี่ยม
ภาพมีเอกลักษณ์ของตัวเอง
แสงสวย  ชิล  ลงตัว   เก็บบรรยากาศมาได้ดีเลย  

จุดเด่นของภาพ นอกจากเรื่องแสงสวยๆแล้ว  
ยังมีสิ่งที่อิสพัฒนาขึ้นชัดเจนคือ
การใช้สอยพื้นที่  ลงตัวขึ้นมาก  อาการขาดๆเกินๆ อึดอัด ที่เคยมีในกระทู้เก่าไม่มีแล้ว   
ใช้ระยะเลนส์ได้เหมาะสมกับอารมณ์ภาพ   
บางทีภาพแนวนี้ ตะบี้ตะบันใช้ wide เน้น impact อารมณ์ละเมียดก็หายไป...   

พี่อ่าน 2 รอบ และ สะดุด กับใบที่ 7 ทั้งสองรอบ   
ภาพสวย แต่คำบรรยายดูไม่เข้าพวก เพราะเจาะจงกิจกรรมไปนิด   
ในขณะที่ ใบอื่นพูดถึงภาพรวมของบรรยากาศชนบทและเชื่อมโยงกันได้ลงตัว   

โดยรวม ทำได้ดีเยี่ยมทีเดียวครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณ เขต-พี่นายฮ้อย-พี่อู๊ด-iam555man-พี่พัน-และพี่ๆทุกคนที่แวะชม
bug คือบ้านหลังเดียวของผม มีความสูขตั้งแต่ก้าวแรกที่ผ่านเข้ามา...
ถึงจากไปนาน แต่ยังงัยก็ต้องกลับมา ผมพยายามพัฒนาตัวเองถึงแม้จะช้าหน่อย
ความคิด ความรู้สึก+อุปกรณ์ที่มีอยู่ ผมจะใช้มันอย่างเต็มที่และคุ้มค่าให้มากที่สุด
ผมจะพยายาม เพื่อ bug ผมขอสัญญา.....

มุมมองและเรื่องราว ชอบมากๆๆครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

มุมมองและเรื่องราว ชอบมากๆๆครับ
manny โพสต์เมื่อ 2013-2-21 15:16

ผมพิมพ์ shout box ไม่ได้ครับ คุณหมอ add ผม ใน fb ด้วยครับ ขอบคุณครับ
sumphano
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ทำได้ดีครับ อีส...ตอนนี้อีสน่าจะพบแนวทางการถ่ายภาพของตัวเองแล้ว รสนิยมของภาพสามารถบ่งบอกได้ถึง life stlye การถ่ายของแต่ละคนได้ ซึ่งอีส ได้แสดงออกมาเป็นภาพให้ทุกคนได้เห็น มีแนวทางของตัวเองอย่างชัดเจน   ไม่ว่าจะไปถ่ายภาพที่ไหนงาน ใดใด  ก็ชัดเจนครับว่าภาพนั้นๆ คือ อีสแน่นอน " อย่าหวั่นไหว อย่าเปลี่ยนแนว คนแน่แนวเท่านั้นผู้ชนะ " ยกประโยคนี้ให้เลยครับ
chaiyaritta

สุดยอดเลยชุดนี้ครับ คุณอีส คลาสสิคมาก ครับ
Hello

กลับไปยังรายบอร์ด