กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

17/20    โล่งจมูก ?

ลองนั่งตุ๊กตุ๊ก บ้างจะได้รู้ว่าอากาศในกรุงเทพนั้น...โล่งจมูก?

2012-5-19 15:40

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

18/20    รถแถวหน้า

ผมชอบนั่งนะรถตุ๊กๆนะ เร็วดี อยู่แถวหน้าตลอด อ้าวมอร์ไชด์ตัดหน้าชะงั้น

2012-5-19 15:41

19/20    แดงทั้งแผ่นดิน

อ้าวคนและแดงครับนายฮ้อย

2012-5-19 15:42

20/20    คิดถึง street life หัวลำโพง

ว่าไปแล้วก็คิดถึงเดินถ่ายภาพไปเรื่อยๆแนว street life ครับ จบเพียงเท่านี้ครับ ว่างๆไม่มีได้ออกไปถ่ายภาพไหนเลยเอามาฝาก

2012-5-19 15:43

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-5-19 15:59 โดย naihoi

21    เผา

สภาพสุดท้ายจริงๆครับ  .......เปิดซัตเตอร์ชะนาน....กลายเป็นจะเผาอนุสาวรีย์ไปชะงั้น

ลาแล้วครับ

2012-5-19 15:52

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เปิดหน้าแรก คิดว่าเป็นอัลบั้ม เหลือจากการคั้นกะทิ  
พอไปดูหน้า 2 แล้วสะดุ้ง

16 /17/18/ 20   มันทุกเม็ดครับ
และใบอื่นๆ ก็เป็นไปตามมาตรฐานครับ ปะปนกันไปครับ   

ยอดเยี่ยมครับ  คัดภาพ เน้นๆ  เอาออกสัก  5 ใบ แหล่มเลยครับ  
20 ภาพ  นายฮ้อย รอบนี้ อัดฝีเท้าตอนปลายนี่เอง

คัดอีกนิด  ....เป็นกระทู้ที่ดูหล่อเลยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ดูเป็นแนวทาง เผ์อไปมั่ง

พี่นายฮ้อยถ่ายได้อารมณ์ดีครับชอบๆ
Hello

โดยรวมภาพชุดนี้ของนายฮ้อยทำให้ผมนึกถึง...ช่วงเวลาที่เคยถ่ายภาพที่หัวลำโพงเลยครับ  
ภาพ14 นี่คนต้องคิดลึกแน่เลย อิอิ   ....
แอบอิจฉานิดนิดกับแสงลอดที่ภาพ 10 ครับ ช่วงที่ผมไปฟ้าเน่าสนิทกว่านี้มาก
ภาพ 19 หากก้มให้ต่ำแล้วปลายสามเหลี่ยมจะชี้ไปทางฝั่งเสื้อขาวเลยครับ...สัญลักษณ์ตรงนี้สวยครับ
ตอนที่ผมไปไม่กล้าลงไปนั่งแถวนั้นเพราะคนน้อยกว่านี้มาก
แต่เข้าใจว่าบรรยากาศในนั้น  ภาพที่รอจังหวะ อาจจะมีเวลาให้เราเพียงเสี้ยวของเวลาจริงๆครับ
chaiyaritta

4 / 6/ 7 / 8 / 11   คือ  5  ใบ ที่ผมเชื่อว่า หากคัดออกแล้ว
จะทำให้กระทู้  15  ใบนี้  มีน้ำหนัก  / แน่นขึ้นมากครับ  

หากชุดนี้ไปรวมกับของเก่า  และคัดอีกรอบด้วยแล้ว  
จะได้กระทู้ที่มีพลัง 1 กระทู้เลยทีเดียวครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบมากครับภาพแบบนี้  แต่ไม่ค่อยจะกล้าถ่ายครับ

ชอบภาพเด็กเกาะกระจกจัง...ตามพี่พันเลยครับ ถ้ากระทู้เก่า กับใหม่รวมกัน คัดมา 20 ใบ กลายเป็นสุดยอดกระทู้เลยครับ

12 ขายได้ครับ
ส่วนใบอื่น จังหวะยังไม่โดน
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

กลับไปยังรายบอร์ด