กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พอถึงช่วงปิดภาคเรียนฤดูร้อน ผมก็มักจะหายหน้าหายตาไปจากโลกไซเบอร์ชั่วคราว
เด็ก ๆ หยุดเรียน อยู่บ้านทุกวัน ผมลืมตาตื่นมาตอนเช้าก็ต้องเตรียมอาหารเช้าให้เด็ก ๆ
หันไปซักผ้า ตากผ้าได้แป๊บเดียวก็ต้องมาทำอาหารกลางวันอีกแล้ว คว้าไม้ถูบ้านมาถู
ได้ฉึก สองฉึก ... อะไรวะ เกือบเย็นต้องทำอาหารเย็นอีกแล้ว วนเวียนซ้ำซากตั้งแต่
จันทร์ยันอาทิตย์ กว่าจะเจียดเวลาอันน้อยนิดลากกล้องคู่ใจมาถ่ายภาพได้

...

หันหาของใกล้ตัวก็เจอปลาหางนกยูงในอ่างหน้าบ้าน ใครไม่เคยถ่ายปลาหางนกยูงมาก่อน
ผมอยากแนะนำให้ลอง ... ยิ่งใช้แมนนวลโฟกัสได้ยิ่งดี รับรองว่ามันส์สุด ๆ

..

กดไปเกือบ 50 ภาพ โฟกัสเข้าแค่ 7 ภาพเอ๊งงง ... ก๊ากกก ^0^

คิดถึงเพื่อน ๆ ทุกคนนะค๊าบ

2012-4-28 23:52

มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ดีใจที่ได้เห็นจ่าบ้างเป็นครั้งคราวครับ
ชีวิตผมก็คล้ายๆกันเลย  ว่างก็ช่วง 2 ชม. เช้าครับ  ลูกกลัมาตอนเที่ยง
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด