กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สมัยเด็กๆผมเคยทำเล่น แต่ไม่ลอยขึ้นฟ้าสวยๆสักที บั้งตะไล เป็นภูมิปัญญาชาวบ้านที่ประยุกต์จากบั้งไฟที่ขับเคลื่อนด้วยดินปะสิว
แต่ที่แปลกก็คือ แทนที่จะเคลื่อนที่ไปในเส้นตรงสวนทางกับแรงที่ขับ แต่นี้ใช้การเคลื่อนที่แบบหมุน หนีศูนย์กลาง กระบอกมีกงล้อมรอบ
ที่ทำจากไม้ไผ่ ช่วยถ่วงทำหนักให้หมุนในทิศทางที่ไปในทางเดียวกัน

แหมน่าสนุกนะ.....แต่ท่านนี้มั่นใจกับระบบของแก่มากเลย เพราะถ้าระเบิดมา....ไม่รอดแน่...

2012-4-23 15:26

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

จ๊าก คนถ่ายด้วยนะ

เราไม่กลัว

ฮิๆ....แต่กลัวกล้องพัง...ฮาๆๆ

น่าหนุกอ่ะ..ไม่เคยเล่นเลย >w<
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด