กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เปิดตัวอัลบั้มใหม่ได้ยิ่งใหญ่...หลังจากจรดเช็นต์สัญญากับต้นสังกัดเดิม หลังจากหายไปนาน คิดว่าจะลาวงการบันเทิงไปแล้ว

จ๊าก.....ไม่ใช่ แจ๋ว..ข่าวบันเทิงนะครับ นายฮ้อย....

อ้าว....ดู บี้ เดอร์สตาร์ มากไปหน่อย ฮิๆ

เขาเปิดตัวกล้องใหม่ หัวใจยังเป็นนิค...นะ มาในมาดเท่ห์ ด้วยขุ่มกำลังถึง 7000

พร้อมอุปกรณ์ตกแต่งเพียบ ทั้งกล้องมองหลัง กันสาด เบาะหนัง แม๊ก....  เว่อร์ๆ แล้วนายฮ้อย

ภาพแต่ละภาพเก็บรายละเอียดได้เนียบ
ความคมชัดแจ่ม
สีสรรอิ่มสมชื่อ....
ฝีมือเยี่ยม ตามสไตส์ แม่มด...

มาแล้ว....น้องโต...ของแท้ดังเดิม....

ทั้งแน่น ทั้งคับ แต่ขยับได้แค่  5 มิล
ใครๆก็ถวินหา มาน้องมา มาชมน้องโต คิ นา กัน

ว่าแต่ว่า...แบมบู ใช้ดีเปล่า ?......แบบว่า อยากได้มั่ง ...ฮิๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบจังเลยผมคิดว่า ทุกอย่างเป็นเฟืองขับเคลื่อน ถ้าใช้เพื่อขับเคลื่อนจริงๆ อุปกรณ์ต่างๆก็เปรียบเสมือนสิ่งที่นำพาให้เราเคลื่อนที่ไปข้างหน้าโดยสมบูรณ์ หลังจากที่่เฟืองตัาเก่าได้ปลดประจำการออกไป ก็ควรยกยกเครื่องใหม่ให้กับชีวิตบ้าง ^^ ว่าแต่ถุงกันน้ำซื้อที่ไหนครับ สงกรานต์ว่าจะจัดหนักๆ บ้าง ^^
http://facebook.com/NopperNPFoto

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ ทั้ง พ่อหมี นายฮ้อย และคุณจุ้ยค่ะ ^^
แม่มดจัดหนักมาซะแบบนี้ กลัวคนจะคิดว่ากลายเป็นเกรียนอุปกรณ์ไปซะแล้ว
...ยังนะคะ ยังเป็นคนเดิม ที่จะใช้อุปกรณ์ทุกชิ้นอย่างคุ้มค่า คุ้มราคา
เหมือนสมัยที่ใช้ D60 จนพังคามือ

กล้องใหม่ไม่ได้ทำให้แม่มดถ่ายรูปเก่งขึ้น แค่เพียงช่วยให้แม่มดถ่ายรูปได้สนุกและสะดวกขึ้น
หลาย ๆ อย่างต้องมานั่งเรียนรู้กันใหม่หมด

ก่อน D7000 จะมา ก็นั่งวางแผนคร่าว ๆ ..เราจะถ่ายอะไรดีน๊า ..จดลงบันทึก สถานที่ ที่อยากไป
มีถึงขนาดตั้งชื่อกระทู้รอเลยด้วยซ้ำ ... (รวมทั้งกระทู้นี้ด้วยค่ะ)

นี่ก็ทยอย ๆ ถ่าย เก็บภาพให้ได้ตามเป้า ทีละกระทู้ >__<
ลงตัวเมื่อไหร่จะนำมาให้ติชมค่ะ

2012-3-23 12:07
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตอบกลับ 17# nopper9

ถุงกันน้ำซื้อที่ MBK มาบุญครอง (ชั้น 5-6 ไม่แน่ใจ) ร้านฝั่งตรงข้ามร้าน fotofile ค่ะ (จำชื่อร้านไม่ได้อีก)..แหะ ๆ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด