กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 60# naihoi

เข้าไปดูมาแล้วครับ  อลังการงานสร้างสีสันสวยสดใส  นายฮ้อยถ่ายได้ดีจริงๆเลยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบ #5 #13#42#49 เป็นพิเศษค่ะ

จุดแรกในกรุงเทพฯ ที่แม่มดใช้ฝึกมือ หลังจากได้ D60 มา ก็คือ "หัวลำโพง" นี่แหละค่ะ
แล้วก็เดินยาวไปถึง วัดไตรมิตร และเยาวราช ก่อนจะย้อนมาถ่ายแสงค่ำที่หัวลำโพงอีกที
ส่วนตัวชอบที่นี่นะ เหมาะแก่การฝึกถ่ายแนวสตรีทไลฟ์เลยล่ะ ยิ่งถ้าไปช่วงเย็น ๆ ..แสงสวยมาก

พี่นายฮ้อยเป็นคนที่มีพัฒนาการดี อาจเพราะเป็นคนที่ "เปิดใจกว้าง" เสมอสำหรับคำวิจารณ์
รับฟังแล้วนำไปปรับปรุงใช้จึงเห็นผลได้จริง รวมถึงยังขยันหาความรู้อยู่สม่ำเสมอ

ถ้าจะว่าในอนาคตแบบยาว ๆ ... แม่มดว่าพี่นายฮ้อยนี่ "น่ากลัว" นะ พื้นแน่นแบบนี้เดินได้อีกไกล

แววโปรฯ เริ่มเปล่งประกาย ^^
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตอบกลับ 62# แม่มดราตรี

~โฮ้ ขอบคุณแม่มดมากครับ ...ชมนายฮ้อยชะมากไปเลย  หัวลำโพงจะมีเวลาถ่ายเยอะกว่าที่อื่นจึงได้ภาพเยอะ
และที่สำคัญคือแสงมันมีความเปรียบต่างกันทำให้ได้ภาพที่ดูดี ต่างจากที่อื่นที่ แสงมันสมำเสมอ ผมไปรอแสงช่วงบ่ายๆ
ที่หัวลำโพงนี้ละครับ เคยเห็นแม่มดเม้นท์กระทู้ในบ้านหมูว่าแสงเย็นจะสวย ก็น่าจะจริงเพราะแสงมันเฉียงลอดหลังคาชานชลา
ทำมุมลงมากระทบผู้คนได้สวย แต่วันที่ผมไปแดดไม่ส่องเลยได้แสงแบบแสงสว่างส่องมาแทน

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด