กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สุขสันต์วันเกิดครับ ขุนพล   

ผม/ เพื่อนแมลง/ เพื่อน RKG ยังคิดถึงขุนพลเสมอ หลายๆคนถามถึง ผมก็ไม่มีคำตอบ
ขุนพล เป็นคนที่ นั่งเล่นกับผมเป็นเดือน  ตอนที่เราออนไลน์กัน 2-3 คน ร่วมกับ คุณต้นมายา  

เป็นคนที่เขียนกระทู้ ย่อภาพ แบบที่ผมก็งง ว่า  คุณเขียนให้ใครอ่าน เพราะตอนนั้นสมาชิก มี ไม่เกิน 5 คน

ที่เหนือกว่านั้นคือ ผมเป็น fanclub ตามอ่านคอมเม้นต์ขุนพล เสมอ
ผมว่ามันเจ๋งมาก  จนถึงทุกวันนี้  

ความคิดเห็นที่เขียนรู้เรื่อง และ ภาพถ่ายที่พื้นฐานเหนียวแน่นมากๆ
(....เพียงแค่เปล่งพลังไม่ถึงที่สุด เพราะขุนพลยอมไม่เดินทางออกจากบ้าน)  
ทำให้ศรัทธาบังเกิดในความคิดเห็น   

ผมบอกเสมอว่า หากใครสัก 1 คน // ตั้งใจถ่ายภาพเน้นๆ มาเปิดกระทู้
รับยาให้ขุนพลเม้นท์สัก 3 กระทู้ ก็จะบังเกิดผลดีอย่างเห็นได้ชัด

ด้วยความระลึกถึง
ขอศรัทธาจงมีครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

มีฟามสุขมากๆครับพี่
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

โอ้ ......สุขสันต์วันเกิด....ขุนพล.....ครับ

นายฮ้อยจะได้รับความรู้ไปทุกครั้งเมื่อได้อ่านเม้นท์ของขุนพลครับ.........

......ฝีมือแม่มดยอดเยี่ยมเลยนะครับ ภาพเด็ดๆทั้งนั้น.....เข้ามาดูแว๊บๆเมื่อคืน....แต่ที่บ้านบรรยากาศไม่น่าเม้นท์....ทั้งแม่ทั้งลูก..ฮาๆๆ

ขอบคุณแม่มดครับ  ที่นำภาพสวย ๆ มา HBD ครับ  แลกมากับกล้อง 1 ตัว ประทับใจมาก
ฝีมือ landscape ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนทีเดียวครับ  อย่างที่บอกไปหลังไมค์

สมาชิกในนี้ ก็ฝีมือดีขึ้นนะครับ ผิดหูผิดตา ^^

ช่วงนี้ ผม เปิด บริษัทส่วนตัวครับ ไม่ใช่ของผมทั้งหมดหรอก หุ้นกับเพื่อน รับงานอย่างที่เคยทำบริษัทเก่าจากอเมริกา  ดำเนินกิจการมา 8 เดือนแล้ว  ก็ยังยุ่ง ๆ อยู่  พอมามีเป็นของตัวเอง สิ่งที่ต้องรับผิดชอบก็เพิ่มมากขึ้นหลายเท่าครับ เพิ่งรู้ว่ามันเหนื่อยขนาดนี้ งานที่เข้ามาก็ถือว่าอยู่ในระดับที่ทน่าพอใจ
บ่อยครั้งเวลานอนล่วงไปถึง ตี2  ตี 3   

อีกอย่างที่ทำตอนนี้คือ กำลังเมามันกับงาน stock ด้วยครับ  ขายทั้งภาพถ่าย ( จัดแสงเอง ) รวมทั้งงาน graphic   เลยไม่ค่อยถ่ายแบบผจญภัยข้างนอกเท่าไหร่  
ก็สนุกดีครับ  มีรายได้เพิ่ม

ขอบคุณ  อ้อม คุณหมี naihoi ข้าวโพด ครับ

ต้องบอกว่าก่อนกระทู้นี้กำเนิด จะได้ยินแม่มดพูดถึงความตั้งใจที่จะถ่ายภาพเช็ตนี้เสมอ
ข่าวแว่วว่าโพสเรียบร้อย ก็อดที่จะแวะมาดูผลงานไม่ได้
Land ของแม่มดก้าวข้ามขั้นไปอีกระดับแล้ว ฉะนั้นที่ว่าฉันถ่ายแลนด์ได้ไม่ดี ตอนนี้คงไม่ใช่
ทำได้ดีแล้ว และ หวังว่าเมื่อวันนึงอุปกรณ์กลับมาอีกครั้ง ความพยายามต่างๆจะพาฝีมือ มุมมอง พัฒนาต่อไป
วันนั้นคงได้เห็นวิวทะเลทางใต้สวยๆอีกเยอะเลย

สุดท้ายก็ขอร่วมแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับคุณพลด้วย ก็ขอให้ทีความสุขมากๆ ยังคิดถึง รอชื่นชมภาพถ่ายคุณพลเสมอ

และ สุดท้ายที่สุด ยินดีกับคุณพลที่มีคนทำกระทู้วันเกิดให้  ยินดีกับอ้อมที่พาตัวเองก้าวข้ามข้อจำกัดต่างๆ ภายใต้คำว่า "ความพยายาม" จนได้ภาพสวยๆเหล่านี้มา

เบื้องหลังภาพถ่าย มีเรื่องเล่าเสมอ ...

ออฟ.

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขออวยพรให้ขุนพล สำหรับวันเกิด....มีสุขมีสุข ....หน้าที่การงานดีๆขึ้นไปอีก ว่างๆจากฝากเอายาขมมาเม้นต์ให้สมาชิกเราบ้างนะครับ

แวะเข้ามาอวยพรวันเกิดให้ "ขุนพล" ด้วยคนครับ

"ขุนพล" เป็นคนแรกที่แนะนำให้ผมรู้จัก วิธีย่อไฟล์ลงเว็บโดยใช้ Unsharp Mask
ตั้งแต่กระทู้ "ผม...มากับพระ" .... ซึ่งเป็นกระทู้แรกของผมในบ้านหลังนี้
รวมทั้งอีกหลายๆความรู้และเทคนิคเกี่ยวกับการถ่ายภาพที่ "มวยวัด" อย่างผม
ต้องหันกลับมาสนใจ และนำไปใช้อยู่หลายๆครั้งอย่างได้ผลและเห็นผลจริงๆ

ขออวยพรให้คุณพลมีความสุข มีสุขภาพดี มีความรุ่งเรืองในชีวิตทุกด้าน
และประสบความสำเร็จก้าวหน้าในธุรกิจที่กำลังดำเนินอยู่... ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มีให้กันเสมอ

ARTMAN

ขอบคุณ คุณ ออฟ ครับ  รอดูงานจากคุณออฟเช่นกัน ฮะ ^^

ขอบคุณ cefiro ครับ  และ พี่ artman ด้วยครับ  เช่นกันครับ

ผมเองนั้น แทบไม่รู้จักวิชา ps เลย  

วิชาแรกๆที่ผมได้มาคือ ภาพซ้อน ซ่อนเงื่อน นั่นเองครับ
คือ  บอกไว้ไม่ได้เอาใจว่าเป็นวันเกิดนะ  แต่บอกจริงๆว่า
เมล้ดเล้กๆ ที่ขุนพลหว่านไว้นั้น มีผลเสมอครับ
คืออาจเป้นเรื่องเล็กๆ
แต่สำหรับคนไม่รู้เรื่อง มันมีค่าจริงๆครับ

สุขสันต์วันเกิด พลังจงมี  และ ชนะอุปสรรค์ทั้งปวงครับ
.
.
.
2011-11-30 11:40
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด