กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชุดนี้เด็ดเลยครับจ่าโจ ทั้งมุม ทั้งความคมชัด และที่สำคัญมีรอยยิ้มให้ชมครับ

สุขสันต์วันครอบครัวคราบบบ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณมากค๊าบ ... นายฮ้อย

มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ภาพดี  ไฟล์ดี  ผิดหวังนิดหนึ่ง ที่เรื่องน้อยไปครับพี่จ่า  

รุกกี้นั้น โพสในโหมดที่เรา อยากเน้นฝีมือการถ่ายภาพ มากกว่าการถ่ายภาพ เพื่อความทรงจำเท่านั้น

fotodiary ชื่อนั้นชัดเจนว่า เป็นการบันทึกความทรงจำดีๆในภาพถ่าย

ตอนที่เดินเล่นกันอยู่ที่ตลาดคลองสวน ผมโคตรมีความสุขเลย เด็ก ๆ ได้หัวเราะ .. กินขนมอร่อย ๆ
เดินไปถามโน่น ถามนี่ไป ผมก็เดินตามมั่งเดินนำมั่ง กดชัตเตอร์ถ่ายรูปแบบไม่สนใจผลลัพท์

เพราะผลลัพธ์ของการได้ใช้เวลากับครอบครัวคือความสุข .. และภาพที่ได้มาเป็นเพียงของแถมจากทริปนี้
เท่านั้น ให้ตายเถอะ .. นานมากแล้วที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปด้วยความรู้สึกแบบนี้

--------------------

นัยหนึ่งนั้น ก็เพื่อ ตัดข้อขัดแย้ง ของ จขกท ที่โพสภาพครอบครัว การเดินทาง การเล่าเรื่อง
แต่กลับมีคอมเม้นท์เรื่ององค์ประกอบบ้าง   ให้ย่อตัวบ้าง (ตรูอุ้มลูกอยู่ จะย่อตัวได้ไง---ประมาณนี้ครับ - -") การวัดแสงบ้าง ครับ  
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

... มีแต่เรื่องกินฮะ แถมกินกันเร็วด้วย ถ่ายไม่ทันเลย

ก๊ากกก ...
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ดูแล้ว ยิ้ม ครับ

ภาพดูดี บรรยากาศดูดี มีความสุขจริงๆเลยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณค๊าบ .. นีโร

ได้อารมณ์ จริงๆ ชุดนี้....ชอบครับ...โดยเฉพาะ รูปปิดท้าย....ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญตัวจริง 555

ซื้อกล้องกันเป็นแสน....ยังไม่รู้สึกดีเท่ากับได้ถ่ายรูปกับครอบครัว

ซื้อกล้องกันเป็นแสน....ยังไม่รู้สึกดีเท่ากับได้ถ่ายร ...
cefiro โพสต์เมื่อ 2011-10-5 23:05

ตามนั้นครับ  

สำหรับคนที่ไม่ค่อยได้ทำ  ก็อาจมองว่า องุ่นเปรี้ยว บ้าง
ถ่ายภาพครอบครัว ติยากอีกแล้ว

มีเรื่องบางเรื่อง ไม่ใช่เพียงกระทำ...แต่เป็นกระทำบ่อยๆ
....จึงจะเข้าใจ...

ด้วยเหตุนี้ หลังจากที่ผมคุยกับแม่มด  
เราจึงมีห้อง fotodiary  เพราะ การถ่ายภาพ ไม่ได้มี มิติเดียว ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

... ถ่ายภาพคนที่เรารัก เป็นความรู้สึกที่สุดยอดจริง ๆ นะจ๊ะ

น่าอิจฉาที่มีครอบครัวอบอุ่น

..

คนที่ขาดความอบอุ่นดูแล้วแสลงใจ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด