กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-8-29 09:51 โดย sumphano

เอามาฝากนายฮ้อย โรงรถนี้ ประหยัด และทนทานดีครับ
ไม่หนัก จึงลดปัญหาการเกิดพื้นทรุด หรือ ภาระต้องถมที่ได้ครับ  
หลังคา  เลือกสีอื่นนะครับ  สีนี้จะปวดตามาก ถ่ายภาสีก็จะเพี้ยน
เอาสีเทาก็ดีครับ

2011-8-29 09:20
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-8-29 10:53 โดย naihoi

ขอบคุณครับพ่อหมี คือผมจะทำข้างบ้านครับ เปลี่ยนจากสวนข้างบ้านเป็นโรงจอดรถดีกว่าเพราะสวนกลายเป็นสวนป่าไปแล้ว
ต้องทุบกำแพงเพื่อทำประตูอีกข้าง ยังเจ็บใจไม่หายว่าทำไมไม่ทำตั้งแต่ตอนแรก ช่วงนั้นวาดฝันสวนสวยๆข้างบ้านครับ
ที่กำลังเลือกอยู่นะ
1. ทำง่ายๆ ต่อเติมโดยอีกข้างอาศัยฐานบ้านเดิม (ไม่น่าเวิร์ค เดี๋ยวทรุด)
2. ทำให้มันเสร็จที่เดียวเลย ใช้โครงสร้างใหม่  หลังกระเบื้อง รูปร่างเหมือนบ้านเดิม เป็นเสาปูน
3. เอาโครงเหล็กตามที่พ่อหมีบอกครับ แต่ยังหาแบบอยู่

ขอบคุณครับบบบ...

2011-8-29 10:50

ภาพไม่ชัดนะครับ เอามาจาก nikon s3

จริงๆของผม มีแบบที่ 2 แต่ มีปัญหาว่า หน้าฝน  เวลาเข้าบ้านเปียกอ่ะครับ  
เพราะมันแยกจากตัวบ้าน   เลยทำตรงนี้แก้ไข และเป็นที่จอดรถเพิ่มเติม ทีเดียวกันเลย

อย่าลืมเรื่อง  หลังคาเชื่อมช่องว่างระหว่างโรงรถ กับประตูบ้านนะครับ
พลาดกันบ่อยมากๆครับ  ต้องเสียเวลาและเงินมาเพิ่มเติมทีหลังอีกครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ถ่าย วีดีโอ นี้ มันยากกกกจริงๆ
2011-8-29 15:02
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

กลับไปยังรายบอร์ด